Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามทางค่ะ มีงานอะไรที่สามารถทำไปด้วยและเลี้ยงลูกไปด้วยได้บ้างคะ ติดต่อทีมงาน

จขกท ตอนนี้เป็นแม่ฟูทไทม์ค่ะ น้องอายุขวบกว่าแล้ว

สามี มีค่ะ แต่..............................รับผิดชอบเราและลูกได้ไม่ดีพอค่ะ
ตอนนี้ กำลังหาทางออกเพื่ออนาคตของลูก อยากหางานทำ

ติดตรงที่ว่า หาคนเลี้ยงลูกไม่ได้ค่ะ ถ้าไปส่งเนอสก็คงไม่ไหวค่ะ ลำบากเรื่องค่าใช้จ่าย

อยากเข้า กทม ไปหางานทำ เรา จบ ปริญญาตรี ประสบการณ์ทำงานมีก่อนออกมา เพราะเข้าใจว่า สามีจะเลี้ยงดูเราได้ แต่ ชีวิตไม่เป็นอย่างที่หวังไว้

มีงานอะไรที่พอจะให้เราทำไปด้วย เลี้ยงลูกไปด้วยได้มั่งคะ

อยากไปเป็นแม่บ้าน หรือพี่เลี้ยงเด็ก จะมีใครับไหมคะเรามีลูกติดไปด้วย
แถมต้องการที่พักด้วยเพราะเรา คงเช่าบ้านไม่ไหวหากแยกตัวออกไปจากสามีจริงๆ

ส่วนสามี ขอไม่พูดถึง ขอเลิกก็ไม่เลิก เลี้ยงดูเราให้ดีสมฐานะก็ไม่ได้ หากมีงานทำเมื่อไหร่ จะขอเดินจากเขาไปเองค่ะ

ขอบคุณ พื้นที่ดีและรอคำแนะนำดีๆค่ะ

จากคุณ : แม่ลูกอ่อน อยากหางานทำค่ะ
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 55 13:25:53 A:110.49.234.149 X: TicketID:113522

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com