Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมอบุญชัย หมอเยื้อน เก่งกว่า ดีกว่าท่านอื่นตรงไหนวานบอก ติดต่อทีมงาน

พอดีช่วงนี้เพื่อน ๆ ผมที่เรียนมาด้วยกันแข่งกันท้องแข่งกันคลอดแล้วปรากฏว่า กว่า 80% ของเพื่อนผมไปฝากท้องที่ BNH ไม่ก็ บำรุงราษฏร์กับหมอสองท่านข้างต้นพอสอบถามเรื่องราวต่าง ๆ ก็พบว่าทำไมหมอเข้าถึงคนไข้น้อยจัง อายุครรภ์ 32 สัปดาห์ หมอซาวน์แค่ครั้งเดียว แล้วทำการซาวน์แบบเร็ว ๆ แล้วก็แคป ๆ พรินท์ ๆ รูปคุณเพื่อนผมไม่ทันได้ทำอะไรเลย แล้วบางทีหมอคิวเยอะเชียร์ผ่าคลอดอย่างเดียวทั้ง ๆ ที่ ที่อื่นเค้าแนะนำให้คลอดธรรมชาติก่อนซึ่งมันดีกว่าผ่าคลอดแน่ ๆ อยู่แล้ว แล้วทำไมคนถึงนิยมไปคลอดกับหมอสองท่านนี้จังเลยสงสัยว่าทำไมถึงชอบถึงแนะนำกันครับ

เรื่อง รพ.เหมือนกันตัวผมเองภรรยาไปใช้บริการที่ เวชธานี เท่าที่สัมผัสการทำงานตลอด 4 วันผมว่าโอเคมาก ๆ เลยห้องเด็กห้องแม่ดีกว่าที่ BNH เยอะ ห้องใหญ่กว่าสะอาดกว่า ถูกกว่า ห้องพักแม่กับห้อง nurse อยู่ใกล้มากเปิดห้องมาก็เจอแล้วมาตรการรักษาความปลอดภัยก็เยอะมีประตูและคีย์การ์ดตลอด แต่ที่ BNH เข้าไปนั่งห้องเยี่ยมได้เลยไม่ต้องผ่านคีย์การ์ดใคร ๆ ก็เข้าไปได้ ก็คิด ๆ ครับว่าดีกว่าที่อื่นตรงไหน

สำหรับผมฝากครรภ์กับหมอมงคลชนตามที่แม่ ๆ ในนี้แนะนำจากกระทู้เก่า ๆ ก็ดีตามคาดครับคุณหมอใจดีมากแนะนำทุกอย่าง บอกหมดไม่มีกั๊ก ตอนซาวน์ถ่ายรูปถ่ายวีดีโอ หมอก็ไม่ว่า มองไม่ชัดไม่ทันหมอก็ซาวน์ให้ใหม่จนเห็นชัดพร้อมบอกหมดตรงนี้อะไรๆ แค่ซาวน์ธรรมดาก็ชัดเจนแล้ว ไม่ต้องซาวน์ 4D

เนี่ยอ่ะครับคำถามในหัวอยากรู้มาก ๆ เลยเอามาถามแม่ ๆ ในนี้ที่มีประสบการณ์คลอดกับคุณหมอสองท่านนี้ครับ

จากคุณ : โซ้ยตี๋
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 13:41:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com