Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เริ่มเบื่อ เริ่มเซ็งเเล้วนะ เลิกขำ "สายจูงเด็ก" กันซักทีได้ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

คือก็พอเข้าใจนะ ว่ามันเหมือนจูงหมา ปกติก็ไม่เเคร์เท่าไหร่ ใครอยากขำก็ขำไป
มันคงเป็นที่เราผิดเองเเหละ ที่ออกจากบ้านบ่อยไป (ตั้งเเต่วันพุธยันวันนี้อะ)
เเล้วยิ่งมาเจอติดกันทุกวันๆ เเบบนี้ เหนื่อยเเละเบื่อมากค่ะ

เจอตั้งเเต่ซุบซิบกันเบาๆ ยันตะโกนเรียกคนอื่นมาดูลูกเราเหมือนเป็นตัวประหลาด

จะเล่าที่เด็ดๆให้ฟังนะคะ ของเเต่ละวัน (ซึ่งส่วนใหญ่ก็ไปห้างไปซุปเปอร์)

วันพุธ
สาวออฟฟิส 20 ปลายๆ 3-4 คน เดินสวนมา
ชีพูดกับเพื่อนเลเวลปกติ เฮ้ยมีลูกมันต้องขนาดนี้เลยเหรอว่ะ

วันพฤหัสบดี
เด็กวัยรุ่นทั้งผู้หญิงเเละผู้ชาย ประมาณ ม.ต้น
ชี้มาที่ลูกเราเเล้วขำกันทั้งกลุ่ม ไม่พอตะโกนเรียกเพื่อนมาดูด้วย

วันศุกร์
คู่หญิงชาย เดินผ่าน เเล้วเรียกลูกเรา น้องหมา พร้อมกับจุ๊ปาก

วันเสาร์ (คุณตาจูง เราเดินตามหลังห่างพอควร)
ยัยป้าพอมีอายุเเล้ว ซุบซิบกันประมาณว่า สงสัยพ่อเราเพิ่งเคยเลี้ยงเด็ก
เอาไม่อยู่เลยต้องใช้สายจูง

วันนี้ (ไม่ได้ยินเอง เเต่เเม่เล่าให้ฟัง เเม่เราเอาลูกชายไปจูง)
พนักงานร้านอะไรสักอย่าง เข้ามาทัก บอกว่าตลกงั้นงี้ มันต้องขนาดนั้นเลยเหรอ

อันนี้คือที่เราได้ยินถนัดๆ คนที่เดินผ่านไปมา ที่เราไม่ได้ยิน เเต่เห็นสายตาเเละท่าทางอีกก็เยอะ
พยายามไม่สนใจ ไม่ใส่ใจ เเต่มันมากเกินไปไหมคะ คือเเทบทุกคนที่เดินผ่านเลย
หนักใจตรงที่ สมัยนี้จะวิจารณ์ใคร เเสดงความเห็นเรื่องอะไร
มันเเสดงออกเกินงามไปไหม เสียงดังไป ท่าทางชัดไป

ที่เเน่ๆ เราเบื่อเเละรำคาญมากกกกกกกกกกก

กระทู้บ่นเเค่นั้นเเหละค่ะ คงไม่เลิกใช้หรอก เพราะเราตามลูกไม่ค่อยทันน่ะ

จากคุณ : darkheart
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 01:13:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com