Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

//// แม่แจ๊ซขออนุญาต จูงน้องเจวี ดาวน์ดวงน้อยๆ มาขอบคุณโรงเรียนพลวิทยาระบบสองภาษาค่ะ ^^\\\\ ติดต่อทีมงาน

แม่แจ๊ซหายหน้าไปนานนนน..เลย
นานจนคิดว่า คงไม่มีใครจำแม่แจ๊ซได้แล้วล่ะ..... ใช่ไหมเอ่ย ^^
ถ้างั้น แม่แจ๊ซขอแนะนำตัวอีกครั้งนะคะ
ชื่อแม่แจ๊ซค่ะ เป็นคุณแม่ของน้องJV เด็กชาย เจตวีร์ วรรณสินธุ์
-->น้องเจวี เป็นเทวดาองค์น้อยๆ ที่เกิดมาพร้อมกับดาวน์ดวงน้อยๆค่ะ

ที่แม่แจ๊ซหายไป ก็เพราะแม่แจ๊ซอยากให้เรื่องราวของน้องเจวีเงียบลง
คนที่ไม่ค่อยเข้าใจน้องเจวีจะได้สบายใจขึ้น น้องเจวีจะได้อยู่ในโรงเรียนได้ง่ายขึ้นค่ะ
(กับผู้ปกครองที่โรงเรียนเอง แม่แจ๊ซก็เงียบ ไม่ค่อยกล้าคุยเหมือนกัน^^”)

แม้ว่าใน pantip กับ ผู้ปกครองที่โรงเรียน แม่แจ๊ซจะเงียบไปบ้าง
แต่แม่แจ๊ซกับพ่อเจษก็ยังคุยกับทางโรงเรียนเป็นระยะๆ
เพื่อให้พวกเราเรียนรู้น้องเจวีไปพร้อมๆกัน …เรียนรู้กันอย่างเงียบๆ..

จากวันนั้น มาจนวันนี้ พวกเราเงียบกันมานานมากเลยค่ะ
ตอนแรกแม่แจ๊ซกับพ่อเจษคิดว่า
พวกเราคงจะเก็บน้องเจวีให้เงียบอย่างนี้ตลอดไป

จนกระทั่งวันที่แม่แจ๊ซได้เห็นภาพนี้

ภาพที่ติดอยู่หน้าโรงเรียนพลวิทยาระบบสองภาษา ที่น้องเจวีเรียนอยู่
ขอสารภาพว่าแม่แจ๊ซยิ้มทั้งน้ำตาเลยค่ะ ปลื้มใจมาก ตื้นตันมาก
มากจน ไม่รู้จะบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้ยังไง
แม่แจ๊ซเอาลง Facebook พ่อเจษเข้ามาดูก็น้ำตาไหลอีกคน
พวกเราไม่เคยคิดเลยว่าจะได้รับโอกาสจากทางโรงเรียนขนาดนี้

วันนี้แม่แจ๊ซเลยขออนุญาตทางโรงเรียน พาน้องเจวีมาขอบคุณโรงเรียน
ขอบคุณคุณครูทุกๆคน รวมถึงคุณพ่อคุณแม่ ผู้ปกครองทุกๆท่านที่ให้โอกาสน้องเจวี
ขอบคุณมากๆนะคะ ขอบคุณจากใจจริงๆ จากครอบครัววรรณสินธุ์ค่ะ

จากคุณ : Fall Foliage
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 06:20:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com