Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โรงเรียนลงโทษเด็กแบบนี้ เกินไปไหมค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานลูก(กำลังจะขึ้น อ.3)เล่าให้ฟังว่า เพื่อนเขาโดนกบหักขา เราก็ไม่เข้าใจคือไร ให้เขาอธิบายให้ฟัง ได้ใจความว่า

เพื่อนเขา ไม่ยอมอ่านหนังสือ ครูเลยให้ยืนแล้วเตะขา ประมาณนี้ค่ะ อันนี้เมื่อวาน เราฟังแล้วก็เฮ้ย เตะเลยหรอ ชักกังวลแฮะ

ก่อนหน้านี้ ซักอาทิตย์หนึ่ง เขาเห็นหนังยางก็หยิบขึ้นมาแล้วบอกว่าเนี่ยๆมดแดง ถ้าดื้อครูเอามดแดงกัด

ก็งงอีก ให้เขาทำให้ดู เขาก็ทำท่าประมาณดีดหนังยางใกล้ๆเนื้อ ถ้าไม่ยอมอ่านหนังสือ ครูจะทำแบบนี้

ก็ถามเขาว่าเจ็บไหม เขาก็ว่าเจ็บ แต่ก็สำรวจดูไม่เห็นร่องรอยนะ

ยังไม่กล้าถามครูอ่ะ เพราะฝากน้อง 2 ขวบเรียนด้วยกัน ก่อนหน้านี้ถามเขาประจำว่าน้องโดนแกล้งไหม ใครทำน้อง เขาก็ตอบทุกวันว่ามี บอกชื่อด้วย

พอไปถามครู ครูก็บอกไม่มีนะค่ะ ดูแลอย่างดี (เหอะๆ) ตกเย็นถามใหม่บอกไม่มีใครแกล้งน้องแล้ว ถ้าหนูบอกอย่างงั้น หนูก็โกหกนะซิ

โรงเรียนอื่นเขาลงโทษแปลกๆแบบนี้กันไหมอ่ะ หรือเราคิดมากไปง่า >< โดยทั่วไปก็สอนโอเคนะค่ะ

ตีอ่ะไม่ว่าหลอกเข้าใจ แต่แบบลงโทษไรแบบนี้อ่ะ เหอะๆ ถึงลูกเราไม่โดนเตะก็เหอะ แต่ก็ไม่รู้จะโดนวันไหน รู้สึกแย่จังเลยค่ะ

จากคุณ : Pim_siMi
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 55 15:44:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com