Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่บ้านพ่อบ้านคนไหน คิดอยากทำสวนยางเหมือนเราบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

แม่บ้านพ่อบ้านคนไหน  คิดอยากทำสวนยางเหมือนเราบ้างคะ
อยากทำสวนยางค่ะ บ้านอยู่ที่อุดรค่ะ เเถวบ้านทำกันเยอะ
มันน่าจะเป็นงานของวัย ที่อยากจะปลดละวาง หรือคนที่เบือ
แล้วพอเเล้ว กับงานบริษัท แต่เลี้ยงตัวเองได้ เเละก็รายได้งามด้วยนะ

อันนี้ดูจากพี่ป้าน้าอา ของเราที่ทำไว้ก่อนเเล้วค่ะ  คือเริ่มกรีดยางขายได้เเล้ว
แต่เราแค่มีความคิด  อยากจะทำ เพราะมีแต่คนอยากไห้ได้ อยากให้รวยเหมือนเขา

เขาเห็นเราทำงานงกๆๆๆ  แต่ไม่มีเงินเก็บ
ไม่เคยได้จับเงินล้าน น่ะค่ะ
อายุแต่ละคน ปาเข้าวัยเกษียณ พูดกันที มีเเต่หลักล้านกัน
เขาคงเวทนาเรา
เพื่อน ๆว่ามันจะโอเคไหมคะ
หรือคิดต่าง

จากคุณ : ไม่รู้ถึงได้ถามมา
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 17:20:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com