Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีแม่ๆ ท่านไหนไปเที่ยวตอนท้อง แบบขับรถไปเอง บ้างค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 2 เดือนแล้วค่ะ สามีมีแพลนว่าอยากพาไปเที่ยวต่างจังหวัด อีก 2 เดือนข้างหน้า ถึงเวลานั้นเราก็คงได้ 4 เดือนแล้ว ตามจริงแพลนไว้ตั้งแต่ 3-4 เดือนที่แล้ว (ก่อนเราท้อง) แต่พอแม่เรารู้เข้า ก็บอกว่า ไม่ให้ไป ไม่อยากให้ไป เพราะมันไกล เอารถไปเองคะ สามีเป็นคนขับ ระยะทางไปก็ประมาณ 6-7 ชั่วโมง แล้วไหนจะขากลับด้วย แม่เลยไม่อยากให้ไป เพราะเราหลุดง่าย (เคยหลุดมา 2 ครั้ง) แม่ก็กลัว บอกคนโบราณเขาถือ คนมีลูกยาก ไม่ควรไปไหนไกลๆ มันอันตรายด้วย บนท้องถนน รอให้ลูกออกก่อน แล้วค่อยไป หรือไม่ก็นั่งเครื่องไป อันนี้แม่ให้ไปอยู่ ประมาณเนี้ยอะคะ แล้วเราควรจะทำยังไงดีค่ะ ยังไม่ได้พูดกับสามีเลย ใจจริงเราก็เชื่อแม่นะ เพราะเราอยากดูแลท้องนี้เป็นพิเศษ ระมัดระวังมากๆเลย ถ้างั้นสามีก็ไปเองคนเดียว ที่จริงมีพ่อเขาและพี่สาวเขาไปด้วย โรงแรมก็จองแล้ว

มีแม่ๆ ท่านไหนไปเที่ยวตอนท้อง แบบขับรถไปเอง เป็นระยะทางไกลๆ บ้างคะ ไปกันไหมค่ะ

จากคุณ : กาแฟเย็น
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 06:06:46 A:72.222.251.7 X: TicketID:351353

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com