Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวน้อย ^^โมเน่ต์^^ ...สุขสันต์วันเกิดครบ 2 ขวบครับ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีสมาชิกชานเรือน และพันทิปทุกๆ ท่านนะครับ
      19 พ.ค. นี้โมเน่ต์ก็จะครบ 2 ขวบแล้ว เร็วมากๆ เลย แต่ที่ผ่านมา ก็ต้องขอขอบคุณทุกๆท่าน ที่ช่วยเหลือ ให้กำลังใจครอบครัวของเราเสมอมาครับ
      2 ปี แล้ว พัฒนาการน้องโมเน่ต์ในด้านต่างๆ ก็ยังคงเป็นไปอย่างช้าๆ  ซึ่งสรุปคร่าวๆ นะครับ
      1. ทานนมเองยังไม่ได้ ทานทางสายให้นมเหมือนเดิม
      2. ทานอาหารอย่างอื่นไม่ได้เลย นอกจากนม ทำให้น้ำหนักไม่ขึ้นเลย
      3. ตอนนี้น้องหนัก 5.2 กก.
      4. อาการอาเจียนไม่ค่อยมีแล้ว เพราะได้ทานยาลดกรดแบบเม็ด
      5. มีออกเสียงมากขึ้น ขาจะแข็งแรงมากๆ เพราะชอบถีบขอบเตียง
      6. ตาข้างซ้ายยังมีการอุดตันของท่อน้ำตา ทำให้น้ำตาไหลตลอดเวลา
      7. หูยังคงไม่ได้ยินเช่นเคย พยายามรวบรวมเงินเพื่อรักษาหูเป็นอันดับแรกๆ ครับตอนนี้
      8. กลางวันจะไม่ค่อยนอนแล้ว คงเพราะโตขึ้นรึเปล่าไม่ทราบ แต่กลางคืนจะหลับยาวถึงเช้าตลอด
      9. การรักษาตอนนี้ คือรักษาตามอาการทุกอย่างครับ เพราะคุณหมอลงความเห็นว่า น้องมีโรคแทรกซ้อนเยอะ เราไม่ควรจะทำอะไรมาก เพราะเสียงเกินไป

ทุกๆ อย่าง คงค่อยเป็น ค่อยไป ครับ ส่วนวันเกิดปีนี้คงพาไปทำบุญเหมือนทุกๆ ปีครับ เพราะตรงกับวันเสาร์ครับผม  

** เครดิตรูป คุณลีโอ ครับ

จากคุณ : mixerblue
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 14:47:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com