Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<แชร์ประสบการณ์...เมื่อทารกเสียชีวิตในครรภ์>> ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ....
ขอบคุณค่ะ...
ลาก่อนค่ะ...
เป็น 3 คำที่อยากจะบอกกับพ่อๆ แม่ๆ ในชานเรือน!
สวัสดีค่ะ.... เป็นคำที่อยากบอกตอนที่แอบเข้ามาหาความรู้ในห้องนี้ ตั้งแต่ทราบว่าตัวเองตั้งท้อง
ขอบคุณค่ะ.... สำหรับความรู้และเทคนิกดีๆ ที่ได้รับ
ลาก่อนค่ะ.... หลังจากจบกระทู้นี้แล้ว คงไม่ได้เข้าห้องชานเรือนอีก

ขอไม่พรรณนาถึงความเสียใจต่อเหตุการณ์นี้นะคะ แค่อยากแชร์ประสบการณ์เพื่อเป็นอุทาหรณ์และความรู้สำหรับคุณแม่ทุกท่าน

จขกท. ตั้งครรภ์ได้ 22w ค่ะ เป็นลูกคนแรก ใช้ห้องชานเรือนเป็นอีกหนึ่งของแหล่งข้อมูล

ที่ผ่านมาไปฝากครรภ์ตามปกติ มีการเจาะน้ำคร่ำตอน 19w ผลน้ำคร่ำยังไม่ออกเลยค่ะ (หมอนัดฟังผลวันนี้)

เมื่อวันที่ 8 ที่ผ่านมารู้สึกว่าลูกไม่ดิ้น (ไม่เป็นไร สงสัยดีใจที่ได้ไปเที่ยว) จขกท. ไปเที่ยว ตจว. กับเพื่อนๆค่ะ
วันที่ 9 ก็ยังนิ่ง จขกท. เริ่มเครียด บ่นกับเพื่อนๆ ว่าลูกไม่ดิ้น เพื่อนบอกว่าสงสัยแปลกที่
วันที่ 10 ยังไม่มีอะไรเคลื่อนไหว เพื่อนช่วยกันวิเคราะห์ว่าแรงสะเทือนของรถอาจจะมากกว่าแรงดิ้นของเด็ก ก็เลยไม่รู้สึกตัว
วันที่ 11 กลับมาแล้วรีบไปหาหมอ

จากคุณ : Birdie
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 55 12:03:24 A:125.24.45.249 X: TicketID:359611

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com