Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เงินที่จะได้รับจากประกันสังคม มีดังต่อไปนี้ถูกไหมคะ? ติดต่อทีมงาน

ช่วยดูให้หน่อยค่ะ เราคิดถูกไหม

1. เงินคลอด 13,000 บาท
2. เงินชดเชยขาดงาน เราเงินเดือนมากกว่า 15,000= 15,000+7,500
3. เงินสงเคราะห์บุตร คนแรก เดือนละ 400 บาท

ลูกเราคลอดเดือนเมษาที่ผ่านมา จะไปยื่นขอรับสิทธิได้ถึงเมื่อไรคะ?

ปล. เราเป็นผู้ประกันตนตามประกันสังคม แต่ไม่ได้จ่ายกองทุนสมทบ จะกระทบสิทธิไหม?

จากคุณ : เด็กหญิงตัวกะปิ๊ด
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 55 03:39:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com