Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< วู้ๆๆ..ได้งานแล้วค่ะ >> ติดต่อทีมงาน

ตามกระทู้เลยค่ะ ในที่สุดนุกก็ได้งานทำแล้วค่ะ เป็นงานดูแลเด็กเล็กค่ะ ซึ่งหมายถึงนุกสามารถพาหนูยิ้มไปเลี้ยงที่ทำงานด้วยได้ค่ะ นุกมีความสุขที่สุดเลยค่ะตอนนี้ นุกรู้ว่าค่าแรง200ต่อวันอาจดูไม่มากในสายตาของคนทั่วไปแต่นุกรู้ดีว่านุกจะต้องสามารถเลี้ยงดูหนูยิ้มได้แน่ๆค่ะ
ลักษณะงาน
เข้างานก่อน7โมงครึ่ง กวาดถูห้องเด็กที่นุกทำงานและบริเวณโรงเรียน(ตึก2คูหา)พอทำความสะอาดเสร็จก็รอรับเด็กๆค่ะ
เด็กมีทั้งหมด12คนรวมหนูยิ้มแล้วค่ะมีครู4คน
10โมงพาเด็กๆนอน ตื่นเที่ยงก็พาเด็กกินข้าว อาบน้ำ เล่นค่ะ พอเด็กนอนรอบบ่ายครูก็พักกินข้าวค่ะ(โรงเรียนเลี้ยง)รอส่งเด็กกลับบ้านตอนเย็น งานเสร็จจริงๆก็6โมงนิดๆค่ะ
ตอนนี้ขอยืมรถแม่มาใช้แต่สิ้นเดือนต้องหาซื้อมือ2เก่าซักคันค่ะ

จากคุณ : แม่หนูยิ้มค่ะ
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 55 21:07:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com