Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การบ้าน สำคัญมากมั๊ยครับ ถามคุณแม่ๆ ติดต่อทีมงาน

หลังจากมีลูำกแล้ว อยากถามคุณแม่ว่า การทำการบ้านยังสำคัญมากอีกมั๊ยครับ ถ้านานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทำครั้ง หรือแทบไม่ได้ทำเลย คุณแม่ๆจะโอเคมั๊ย เพราะเหนือยจากการเลี้ยงลูก ทำงาน งานบ้าน แม่ผัว แม่ตัวเอง มามากแล้ว
เพราะเคยอ่านๆมา เค้าบอกว่า คู่กันทำการบ้าน สามถึงสี่ครั้งต่อสัปดาห์ จึงจะปกติ แต่หลังจากผมประสบด้วยตัวเอง มีลูกแล้ว เหนือยกับการใช้ชีวิตมาก สิ่งนั้นเป็น rare case มากๆเลยครับ บางทีผมเหนือย บางทีแฟนผมเหนือย ความต้องการไม่ตรงกันเลย เลยต้องยกเลิก บางทีลูกตื่น ลูกไม่หลับ บางทีลูกไม่สบาย บางทีทะเลาะกัน บางทีเมนมา บางทีเซ็งแม่สามี บางทีเซ็งนู่นเซ็งนี่
ขอบคุณครับ

ไหนๆก็ถามแล้ว ยอดเขาเอฟเวอเรส สำหรับคุณผู้หญิงสำคัญมากมั๊ยครับ ถ้าปีนไม่ถึงยอดเขาเลย หรือนานๆครั้ง คุณผู้หญิงว่าไงบ้างครับ ได้ยินว่าบางทคนเกิดมายังไม่เคยเลย หรือว่าไม่เคยถ้าทำกับคู่ ต้องทำเอง บางคนแกล้งว่าถึงยอดเขาแล้ว

กระทู้นี้จะผ่านมั๊ยเนี่ย

จากคุณ : kopbirt
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 55 20:06:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com