Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามค่าใช้จ่ายงานแต่งงานครับ มีอะไรแนะนำผมมั่ง ติดต่อทีมงาน

จขกท. ใกล้แต่งแล้ว บางอย่างจองจ่ายเงินไปแล้ว บางอย่างยังมองๆหา

อยากทราบว่าผู้มีประสบการณ์ในห้องชานเรือนเห็นว่าอย่างไรบ้างกับงบที่หามาได้เหล่านี้ครับ

รร. 3.5-4 ดาว (แถมทั่วๆ ไปเหมือน รร อื่นๆ จองไปแล้ว)  บุฟเฟ่หัวละ 550 บาท

ภาพพรีเวด + ชุดวันงานคนละ 2 ชุด + แต่งหน้า-ผม วันงาน 1 รอบ 24000 บาท (จ่ายไปแล้ว)

ช่างแต่งหน้า-ผมวันงานรอบเย็น หาเอาในเน็ต 5000 บาท (ยังไม่ได้จ่าย)

ชุดพานต่างๆ ปากคลองตลาด คาดว่า 3000-6000 บาท (ยังไม่มั่นใจว่าใช้อะไรบ้าง)

ช่างวีดีโอ1 + ภาพนิ่งวันงาน2 เช้า-เย็น 24000 บาท (ยังไม่ได้จ่าย แต่จองตัวแล้ว)

แหวนเล็กๆ 30000/2คน -เพชร0.6 ส่วน ผช.แหวนเกลี้ยง (ยังไม่ได้ซื้อ)

ของชำร่วย 25 บาท/ชิ้น ค่อยสั่งทำตอน มิย.

การ์ด 20 บาท/ใบ กำลังสั่งทำ-น้องแฟนออกแบบ

ชุดเพื่อนเจ้าสาว สั่งตัดเพื่อนจ่ายกันเอง

วีดีโอพรีเซ้น ตัดต่อเอง (ยังทำสตอรี่บอร์ดไม่จบเลย)

ว่าจะเพิ่มเงิน 3000-4000 ซื้อเค้กที่ตัวเองชอบกินมาวางแจกแขกด้วย ไม่รู้สมควรมั้ย แทนแขกแต่งงานของ รร. ที่ไม่น่าอร่อย

วงดนตรี กำลังพยายามหาอยู่ที่รับราคาไหว

มีอะไรแนะนำบ้างมั้ยครับ  ขอบคุณครับผม

จากคุณ : เบค่อนไข่ดาว
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 15:35:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com