Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้ชายเป็นเพื่อนสนิทที่ดี มีจริงๆหรือ ?? ติดต่อทีมงาน

ถามแม่ๆในห้องนี้แล้วกันค่ะ เราชอบเข้ามาห้องนี้มากๆเลย
อาจจะนอกเรื่องหน่อยนะคะ คือ เรา สงสัยค่ะ

ผู้ชายจะไปไหนค้างคืนกับผู้หญิงที่ไม่ได้รัก
แต่เป็นเพื่อนสนิทได้เหรอคะ
ไม่ใช่ไปแค่ครั้งเดียวนะ หลายครั้งแล้ว
ผู้หญิงเป็นเพื่อนเราค่ะ เคยแต่งงานมาแล้ว แต่ตอนนี้โสด
ผู้ชายก็โสดค่ะ แล้วก็ไม่ใช่ตุ๊ดไม่ใช่เกย์
(อันนี้เพื่อนเรายืนยันเพราะไม่มีท่าทางแบบนั้นจริงๆ)

เค้าสองคนเป็นเพื่อนกันมานานกว่า 10 ปีแล้วค่ะ
เวลาไปเที่ยวด้วยกัน ก็ไปกันแบบ แค่เพื่อนจริงๆ
เป็นไปได้เหรอคะ หรือเราคิดมากไปเอง เราไม่ค่อยเชื่อน่ะ
ถ้าไม่รัก ผู้ชายจะไปด้วยกันทุกครั้งที่เพื่อนเราชวนเหรอ
แต่ถ้ารัก ผู้ชายเค้าจะเฉยๆทั้งที่อยู่กันสองคนแบบนี้ได้ยังไง
ล่าสุด เค้าไปต่างจังหวัดด้วยกัน เพื่อนเรา มาเล่าด้วยว่า
ผู้ชายเอาเสื้อเหมือนกันมาให้ใส่ บอกว่าจะได้เดินคู่กันเป็นทีม
แต่เพื่อนเราไม่ใส่ เพราะรู้สึกแปลกๆ เค้าคิดว่าคนที่ไปเที่ยวกันแค่สองคน
แล้วใส่เสื้อคู่กัน มันเหมือนแฟนกัน เพี่อนเราเลยไม่ใส่
พอเพื่อนเราไม่ใส่ ผู้ชายเค้าก็เฉยๆ ไม่ได้พูดว่าอะไร

เคยบอกค่ะว่าให้ถามไปเลย ว่าตกลงรู้สึกอะไรกับเพื่อนเรารึเปล่า
เพื่อนเราก็บอกว่ากลัวเสียเพื่อนที่ดีไป เพราะผู้ชายเค้าก็ย้ำเสมอว่า
จะเป็นเพื่อนที่ดี แต่บางทีก็ทำอะไรให้สับสน
เข้าใจยากเหมือนกัน เพื่อนเรามาบ่นๆให้ฟัง
ผู้ชายหน้าที่การงานดี ฐานะดีพอสมควร
เพื่อนเราบอกว่า ถึงรู้ว่าเป็นผู้ชายที่ดี แต่เหมือนไม่ใช่น่ะค่ะ
และคิดว่าเป็นเพื่อนกันแบบนี้ตลอดไปก็ดีแล้ว
ดีกว่าไปพูดไปถามให้เสียเพื่อนกันไป

แม่ๆ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในห้องนี้ .. คิดยังไงกันบ้างคะ ..
เราอยากทราบความคิดเห็นค่ะ ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : สุภาพอ่อนน้อม ไม่ทำให้เสียหาย
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 55 17:17:45 A:125.25.212.251 X: TicketID:360143

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com