Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อึดอัดมานาน สำหรับการตั้งครรภ์ ขอชุดใหญ่เลยล่ะกันน่ะค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตั้งครรภ์ เกือบ จะ หกเดือน แล้วค่ะ
ยังมีข้องสงสัยอะไรหลายๆๆอย่าง
แม่ๆๆใน ห้องนี้ใครพอรู้ ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ
ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ
เพื่อนๆๆ ตั้งครรภ์ นอนกันท่าไหนกันบ้างค่ะ
แล้วถ้านอนกัน ตะแคง  ซ้ายหรือ ขวา ค่ะถึงไม่อันตราย
แล้วนอนหงาย เป็นอันตรายกับลูกไหมค่ะ
..มีคุณแม่ท่านไหน ท้องผูกบ้างค่ะ เรา ท้องผูก บางครั้ง ถ่ายมีเลือดออก แล้วจะมีผลกับ ลูกไหมค่ะ แล้วต้องทานอะไรบ้างค่ะ
..แล้วมีใครชอบลืมทานยา บำรุงครรภ์บ้างค่ะแล้วมีวิธีไหน ช่วยแก้้ปัญหานี้ได้บ้าง เราลืมบ่อยมากๆๆน่ะ
..วันนั้นได้ดูรายการ รายการ หนึ่ง มีดาราท่านหนึ่ง เขาบอกงดการไปโบสถ์
ตอนตั้งครรภ์ แล้วเรา ไปทำบุญ ที่วัด ตักบาตร ได้หรือเปล่าค่ะ
ถ้าแม่ๆๆ คนไหน มีประสบการณ์ อยากให้ช่วยแชร์บ้างนะค่ะ ชักจะสับสน
บางคนบอกไปได้ บางคนบอกไม่ได้ ค่ะ
แล้ว ข้อ สุดท้าย พฤติกรรม อีตาสามี ปรกติจะเป็นคน ชอบเรื่อง อย่างว่า
มากค่ะ แต่พอท้องมา สักระยะหนึ่ง ไม่มีอาการตอบสนอง ไดๆๆ ทั้งสิ้น
ก็แอบคิดมากเหมือนกัน กลัว เขาไปมีคนอื่น หรือ ว่ามันเป็นโดยอัตโนมัติค่ะ คือเราไม่ได้ต้องการแบบนั้นน่ะค่ะ แต่เรา สังเกตุพฤติกรรมเขาแปลกไปก็เท่านั้น ถ้าท่านชาย ท่านไหน อ่านอยู่ ก็ตอบได้เช่นกัน น่ะค่ะ ว่าคิดยังไงกับ
เรื่องเซ็กส์ ตอนภรรยาตั้งท้องค่ะ
ถ้ามันไม่มีอะไร แค่เขากลัวเราเจ็บ หรือ กลัวเป็นอันตรายต่อลูกก็แล้วไป
ขอความจริงน่ะค่ะ ไม่ต้อง ปลอบใจ ..ขอบคุณมากๆๆค่ะ

จากคุณ : CLPUCK
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 55 14:17:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com