Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีลูกเรียนอยู่กรุงเทพคริสเตียนบ้างคะ ขอความเห็นหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ลูกขึ้น ม.3ค่ะ คิดอยู่ในใจตลอดว่า ตอน มัธยมอยากให้ลูกเรียนรร.รัฐบาล แต่พอจะขึ้น ม.1 วันที่สอบทั่วประเทศก็ตรงกับวันมอบตัวของ กท.ไม่กล้าให้ลูกไปสอบเข้าที่อื่นเพราะลูกเรียนปานกลางกลัวสอบไม่ได้จะไม่มีที่เรียน ตอนนี้ลูกอยู่ ม.3 ก็คิดอีกแล้วค่ะว่า ม.3 รร.เอกชน จะไปสอบเข้ามหาวิทยาลัยสู้ รร.รัฐบาลได้ไม๊ ใจอยากให้ลูกไปสอบเข้าสวนกุหลาบ หรือ
เทพศิรินทร์ค่ะ แต่มาดูวันที่รับสมัครสอบม.4 ของรร.รัฐปีที่ผ่านมา  ก็ตรงกับวันมอบตัวของ กท. อีกแล้วค่ะ คิดไม่ตกค่ะว่าจะสละสิทธิ์ไม่มอบตัวแล้วให้ลูกมาสอบ รร.รัฐ หรือ อยู่ต่อที่ กท. ดี กลัวลูกจะสอบเข้าไม่ได้ค่ะ  แล้วเด็ก กท. สอบเข้ามหาวิทยาลัยของรัฐได้เป็นอย่างไรบ้างคะ หรือว่าส่วนใหญ่จะไปต่อเมืองนอก (เราคงไม่มีปัญญาส่งลูกค่ะ) ขอความเห็นด้วยนะคะ จะได้ไว้เป็นข้อมูลตัดสินใจ  ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : แข็งเปล่า
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 55 19:42:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com