Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าสู่กันฟังค่ะบ่นบ่น สำหรับแม่ๆที่พาลูกเตรียมอนุบาลวันแรก ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานนี้ ลูกสาวไปโรงเรียนวันแรก น้องตื่นเต้นมากที่ได้ไปโรงเรียน
ไม่ร้องซักเอะ พอส่งลูกสาวเสร็จเราก็ไปติดต่อเรื่องรถโรงเรียนพร้อมจ่ายค่ารถเลย
เนื่องจากเมื่อวันไปสมัครเรียน คุณครูได้แจ้งไว้แล้วว่า หากจะนั่งรถโรงเรียนให้มาจ่ายค่ารถพร้อมเขียนแผนที่ให้ในวันเปิดเทอมเลย
กลับจากส่งลูกเราก็ไปทำงานต่อ พอสี่โมงกว่าๆ มีโทรศัพท์มาว่าคุณแม่น้อง...
ใช่มั้ยค่ะ น้องไม่ไ้ด้นั่งรถไปด้วยนะค่ะ รายชื่อตกหล่น รบกวนคุณแม่มารับน้องที่โรงเรียนได้ไหมค่ะ
เราก็ตกใจ รีบโทรไปบอกสามีเรา ดีที่ว่าเมื่อวานสามีเราลางานเพื่อที่จะไปส่งลูกไปโรงเรียนวันแรก สามีรีบไปที่โรงเรียนอย่างไวเลยค่ะ ดีที่ว่าลูกไม่ร้องไห้
ไม่งั้นสามีเราคงโมโหมากค่ะ สามีบอกกับครูว่าถ้าผมไม่ได้หยุดงานวันนี้จะทำไงเนี่ย
คุณครู ขอโทษค่ะ บลา บลา
เรา็ก้เข้าใจนะว่าเปิดเทอมวันแรกอาจจะติดขัดไปบ้าง
กลับมาถึงบ้านถามโน่น นี่ นั่น ลูกไปเรื่อยเปื่อย
จนถามว่าโดนคุณครูตีไหม
น้องตอบว่า โดนคุณครูตีค่ะ เราก็เลยถามว่า โดนตีเรื่องอะไร
ลูกสาวตอบว่า หนูทำไข่ตก คิดว่าน่าจะเป็นอาหารกลางวันที่กินไข่พะโล้
เราเลยเซ็งขึ้นมากอีก  
ลูกสาวเพิ่งไปเรียนวันเแรก ทำไมถึงกับต้องตีกันเลย
แล้วอย่างนี้ลูกจะสนุกกับการอยากไปโรงเรีัยนได้อย่างไร
เจอไปสองเรื่องสำหรับวันแรกคุณแม่เซ็งเลยค่ะ

จากคุณ : nongpakkad
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 55 13:04:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com