Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วงตั้งท้อง จะคุมอาหาร คุมน้ำหนักยังไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ท้อง 2 แล้ว จะ6 เดือน น้ำหนักขึ้นมา 8 โลแล้ว กลุ้มมากเลยค่ะ  ของเดิมยังไม่ลง เพิ่มขึ้นมาอีก พยายามข่มใจแล้วนะ   แต่จะแก้อาการหิวยังไงดี  บางทีก็หิวสติแตกไปเลยก็มีค่ะ ทำยังไงดีคะ กลัวน้ำหนักพุ่งไปเยอะเกิน เพราะเดิมเป็นคนอ้วนอยู่แล้ว หมอก็บอกน้อยๆหน่อยนะ อยู่ที่แม่เยอะนะเนี่ยะ ให้เรานอนเยอะๆๆๆ น้ำหนักจะได้ไปลงกะลูกอ่ะค่ะ นอนก็เยอะอ่ะค่ะ  กินก้อเยอะ ทำไงดีๆๆ  T_T

จากคุณ : มะเหมี่ยว ขอแจม
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 55 18:38:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com