Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

========= เอาวันดีตามปฏิทินจีนมาฝาก แถมคำทำนายสำหรับเด็กที่เกิดแต่ละวันค่ะ ======= ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจว่าจะทำนานแล้ว วันนี้เพิ่งได้ทำค่ะ

หลังจากหลังไมค์ไปบอกเพื่อนชานเรือนคนนึงก็เลยว่าอยากจะทำ

เพราะเราเองก็เลือกวันจากปฏิทินจีน ไม่ได้ไปดูพระหรือหมอที่ใดค่ะ

เวลาจะทำไรก็เปิดเอาสะดวกดีค่ะ  ลูก 2 คนก็เลือกเอาจากนี้แหละ

รายละเอียด คือ วันสีเขียวอ่อนกรอบดำ  คือวันธงไชย จะเหมาะแก่การทำการใดๆ (ตามปฏิทินค่ะ)

ส่วนวันอื่นๆ จะมีบอกว่า  เด็กเกิดวันนี้  จะ ....................

ตามสี จะมีรายละเอียดบอกค่ะ  

ตอนแรกเราก็ว่ามันน่าจะซ้ำๆกัน  ไปๆมาๆ มันเยอะแฮะ  พิมพ์ไม่ไหวแล้วค่ะ

เอาวันธงไชยปี 2555

กับคำทายในเดือนมิถุนายน 2555 ไปก่อนนะคะ

เดือนอื่นๆ เดี๋ยวถ้ามีใครอยากได้ จะเอามาฝากใหม่ค่ะ

ในรูปตัวหนังสือเล็กไป เพิ่มแล้วได้ตามคห.1ค่ะ

ตัดสินใจแล้วว่า เดี๋ยวจะนั่งทำของเดือนอืนๆให้ต่อ

แต่ขอเวลาแป๊บนะคะ  

เราเข้าใจว่าใครก็อยากรู้ เราเองก็อยากรู้ค่ะ

15.46 น. เพิ่มเดือนกรกฎาคม 2555 ตามคห.ที่12 นะคะ
17.25 น.  เพิ่มเดือนสิงหาคม 2555 ตามคห.ที่ 28 ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 55 17:26:54

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 55 15:46:52

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 55 12:29:03

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 55 11:56:30

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 55 11:16:43

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 55 11:15:19

จากคุณ : แม่ยายซ่าหริ่ม
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 55 11:10:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com