Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามผู้รู้เรื่องอาหารเสริมลูกค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าจะเริ่มให้ลูกทานข้าวค่ะ

1.อยากทราบว่าข้าวบดนี่คือข้าวสุกเอามาบดใช่มั้ยคะ หรือเปนข้าวต้มหรือโจ๊ก

2.ไข่แดงที่บดให้บูกทานควรใช้ไข่อะไรคะ แล้วทานครั้งนึงใช้ไข่แดงทั้งใบเลยหรือป่าว แล้วก้อนำมาบดพร้อมข้าวได้เลยป่าวคะ

3.ตับบดที่นำมาให้ลูกทานนี่ใช้ตับอะไรคะ แล้ววิธีนำมาต้มนานกี่นาทีคะ
แล้วเวลาบดใช้ช้อนบดหรือว่าเครื่องปั่น ถ้าใช้ช้อนบดยากมั้ยคะ

4.น้ำซุปที่ทำให้ลูกทานใส่อะไรกันบ้างคะ สมมุติถ้าใส่น่องไก่ต้องปรุงงรสด้วยเครื่องปรุงมั้ยคะ แล้วใช้พวกคนอร์ได้ป่าว

5.ถ้าลูกทานข้าวนี่ต้องให้ทานมือไหนดีที่สุดคะ แล้วทานวันละกี่มื้อ แล้วปริมาณการทานแต่ละครั้งมากแค่ไหนคะ

รบกวนสอบถามแม่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยบอกหน่อยนะคะ เปนคุณแม่มือใหม่ค่ะ แถมทำอาหารก้อไม่ค่อยเปนด้วย คำถามอาจจะดูโง่ๆนะคะ
แต่ไม่ทราบจิงๆค่ะ

จากคุณ : สายสืบตัวแสบ
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 55 19:57:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com