Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นักสืบจับกิ๊ก จากรายการวีไอพี ช่อง9 เมื่อคืนวาน ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนดึกๆ ดูรายการวีไอพี ทางช่อง 9 ค่ะ นอนฟังไม่ค่อยจบเท่าไหร่ (ง่วง)
น่าสนใจนะคะ ที่มีสถิติการหย่าร้างสูงเพิ่มมากในแต่ละปี ดร.เจมส์พล คนรักชาติ ที่เค้าว่าเป็นชื่อเค้าในการทำงาน รายละเอียดในรายการน่าดูนะคะ แต่ง่วงเลยเก็บความมาได้นิดหน่อย

นักสืบคนนี้บอกว่า มีคดีเกี่ยวกับการให้ตามสืบสามีมีชู้ (ขอเรียกว่าชู้นะคะ มันตรงดี) เค้าทำงานเป็นทีมนะคะ ต้องมีสองทีมขึ้น เพราะหาคนถูกตามรู้ตัว จะได้ส่งต่อให้อีกทีมหนึ่งรับไปแทน

นักสืบคนนี้บอกว่า มี 2 งานที่เสนอให้ลูกค้า
1. ตามผู้ชาย แล้วสืบว่าใครเป็นชู้ มันหน้าตายังไง อยู่ที่ไหน -- โวยวาย และหย่า -- เหมือนจะจบแต่ไม่จบ เราชอบที่ทนายบอกว่า ""หย่าแล้ว ผู้ชายมันก็ไปมีใหม่ เป็นโสด สบาย....ส่วนเราผู้หญิง เสียค่านักสืบ แถมเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยว มีลูกติด ลูกขาดพ่อ บางคนต้องพึ่งพาเงินจากสามี ทีนี้งานก็ไม่มี กินแต่เงินที่ได้จากการฟ้องหย่า ก็ไม่เพียงพออยู่ดี ชีวิตมีแต่เสียหายลงไปๆ""
2. ตามผู้ชาย สืบว่าใครเป็นชู้ หาวิธีจัดการชู้ ให้ผู้ชายเลิกกับชู้ แ้ล้วผู้ชายกลับมาอยู่กับเรา

จากงานของนักสืบ เราไม่ได้แนะนำนะคะว่าใครควรจะเลือกทางไหน บางคนอาจเลือกที่หย่าเพราะทนไม่ได้แน่นอนที่ต้องมีสามีร่วมกับหญิงอื่น บางคนอาจเลือกทนเพื่อลูกเพื่อตัวเอง ......

หากตกอยู่ในสถานการณ์ดังกล่าว ก็ขอให้แต่ละคน พิจารณาถี่ถ้วนแล้วว่าดีที่สุดสำหรับลูกของเรา

แต่ถ้าให้ดี เราไม่อยากให้ใครตกอยู่ในสถานการณ์แบบนี้เลย (แอบขอร้องคุณพ่อ คุณสามีทั้งหลาย Please,)

จากคุณ : puangchan
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 55 14:15:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com