Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าลูกสาวมาขออนุญาตไปค้างต่างจังหวัดกับแฟน? ติดต่อทีมงาน

คุณพ่อคุณแม่จะอนุญาตหรือไม่คะ?

ลูกสาวอายุ 29 แล้ว มีหน้าที่การงานดี
แฟนลูกอายุ 30 ค่ะ มีหน้าที่การงานดี เป็นคนรับผิดชอบ
คบกันได้เกือบปีแล้วค่ะ แฟนลูกมาทานข้าวกับที่บ้านบ้าง ลูกไปกับบ้านแฟนบ้าง
แต่พ่อแม่สองฝ่ายยังไม่เคยเจอกันนะคะ

สองคนเคยไปเที่ยวกันบ้างในกลุ่มเพื่อน ซึ่งไม่ห้ามอะไร
แต่ถ้าขอไปกันสองคน คุณพ่อคุณแม่จะอนุญาตมั้ยคะ แล้วจะบอกลูกว่าอะไรคะ

ปล. เราเป็นลูกสาวค่ะ คุณพ่อไม่อนุญาต เราก็ตามใจพ่อ แฟนก็เข้าใจนะคะ
แต่ลึกๆ ก็แอบเซ็งค่ะ เหมือนพ่อไม่ไว้ใจ หรือไม่ก็ห่วงว่าสังคมจะมองยังไง
ทั้งที่พี่ชายไปเที่ยวกับแฟนได้ พอเราถามพ่อบอกผู้ชายไม่เสียหาย
แปลว่าลูกชายทําลูกสาวคนอื่นเสียหายก็ไม่แคร์สินะ ตรงนี้แหละที่เราไม่ชอบค่ะ

จากคุณ : เหมาะสมหรือไม่..ใครกําหนด?
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 55 13:35:49 A:110.49.234.17 X: TicketID:361589

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com