Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช็อค !!! กับ คำพูดของแฟน ไม่รู้จะทำยังไงดี ติดต่อทีมงาน

คือว่า หนูกับแฟนเรียนอยู่คนละจังหวัดค่ะ คบกันมา 5 ปีแล้ว
อีก 1 ปี ก้อจะเรียนจบ ป.ตรีกันแล้ว

3 วันก่อน เขาโทรมาปรึกษาเราว่า เขาอยากดร็อปเรียนไว้ก่อน (เกรดเขาโอเคนะคะ 3up)
แล้วไปเตะบอลให้สโมสรแห่งหนึ่ง ที่อยู่ดิวิชั่น1 โค้ชของทีมนั้นสนใจ อยากให้เขาเล่นให้

แฟนหนูเขาเล่นบอลเก่งนะคะ แต่เป็นกับตัวหนูเองที่อยากให้เขาเรียนมากกว่า เขาเคยเล่นให้สโมสรแต่ก้อออกมาเรียนแทนแล้ว

หนู : ไม่ต้องไปหรอก คิดว่ามันง่ายนักหรอ เรียนให้จบเหอะนะ
เขา : นี่เป็นโอกาสของเค้าเลยนะ เดี๋ยวค่อยกลับมาเรียนก็ได้
หนุ : ทำไมทำแบบนี้ ชีวิตมันไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดนะ เอ (นามสมมติ)ถ้าไปแล้วเอเล่นไม่ได้อย่างที่คิดล่ะ เอไม่ได้ซ้อมบอลหนักๆมากตั้งนาน ฟอร์มมันไม่เข้าที่หรอก
เขา :
" รู้อะไรไหม ตลอดชีวิตเออ่ะ มีแต่ บี (นามสมมติเรา) คอยบงการชีวิตมาตลอด จะบังคับเออะไรนักหนา ถ้าชีวิตเอไม่มีบีนะ เอได้ทำสิ่งที่เออย่ากทำไปนานแล้ว ..."

เรารีบตัดสายทิ้ง ช็อคมากๆค่ะ ร้องไห้ด้วย
นั่งพิจารณาตัวเองว่าเราไม่เคยบังคับอะไรเขาเลย นอกจาก "ให้เรียนต่อ"

ตอนนี้ไม่รับสายเขาเลย เสียใจมากๆ ไม่คิดว่าเขาจะพูดอย่างนี้กับเรา

ใครกันแน่ที่ผิดคะ ?  หนูไม่ดีเองใช่ไหม?

ขอบคุณทุกๆคนมากนะคะ
แต่หนูยังไม่กล้ารับสายเขาเลยค่ะ ถ้าเขาเห็นหนูเป็นส่วนเกินในชีวิตเขาจริงๆ
หนูจะทำยังไง ?  ร้องไห้ทุกคืนเลย
ดูในเฟซเขา ก็เห็นเขาคุยกับเพื่อนว่าเดินทางไปคุยกับโค้ชแล้ว
แต่มหาลัยเขายังไม่เปิดเรียนเลยมีเวลา เรื่องดร็อปยังไม่ได้ทำ

ผู้ชายเขารอให้เราโทรหาเหมือนที่เรารอมั๊ย?

แก้ไขเมื่อ 07 มิ.ย. 55 23:56:49

จากคุณ : venus feliona
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 55 13:07:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com