Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำนมน้อย ทำทุกวิธีที่รู้มาแล้ว ท้อจังค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

น้ำนมน้อย ท้อจังค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ผ่าคลอดน้องมาเดือนนึงแล้วค่ะ น้องไม่ยอมเข้าเต้าเพราะเราหัวนมสั้น เลยใช้วิธีปั๊มใส่ขวดแทน ช่วงแรกปั๊มทุก 3ชั่วโมง ได้ครั้งละ1 ออนซ์ (8ออนซ์ต่อวัน) หลังจากนั้นเพื่อนแนะนำให้เปลี่ยนเป็นปั๊มทุก2ชั่วโมงเป็นเวลา2สัปดาห์เพื่อเร่งน้ำนม น้ำนมก็มากขึ้นนิดหน่อยเป็นรอบละ1 ออนซ์ (12ออนซ๖่อวัน) แล้วก็คงอยู่อย่างนั้นไม่เพิ่มขึ้นอีก ตอนนี้ครบสองสัปดาห์ไปเมื่อวานค่ะ น้ำนมยังคงเท่าเดิม ไม่เพิ่มอีก ตอนนี้กินน้ำ3ลิตร กินโมลิเที่ยม6เม็ดต่อวัน กินลูกซัคแบบแคปซูล 2 เม็ดต่อวัน แล้วก็กินยาประสะน้ำนมอีก น้ำนมยังไม่มีทีท่าจะเพิ่มเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ อยากให้ลูกได้กินนมแม่แบบเต็มที่ ท้อแท้จังค่ะ
1.ยังมีวิธีไหนที่จะเพิ่มน้ำนมอีกไหมคะ หรือเรายังบกพร่องตรงไหนไหมคะ
2.สงสัยที่แม่แม่ใช้วิธีกู้น้ำนมแบบปั๊มทุก2 ชั่วโมง ได้ผลทุกรายไหมคะ
3.น้ำนมที่จะเพิ่ม จะเพิ่มยังไงคะ ค่อยๆขยับเพิ่มทีละน้อย หรือจู่ๆก็เพิ่มเยอะๆเลย
ขอบคุณทุกๆคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : happychilly
เขียนเมื่อ : 9 มิ.ย. 55 20:47:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com