Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณพันทิพ...ที่ทำให้ฉุกคิดขึ้นมาได้ว่า...ไม่ควร ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานพาเจ้าตัวแสบ (3 ขวบ) ไปเซ็นทรัล เดินอยู่ดีๆ คุณชายเกิดปวดอึขึ้นมาซะงั้น
เราก็รีบอุ้มไปห้องน้ำ แต่เวรกรรม ห้องน้ำเต็มทุกห้อง แถมมีพี่ป้าน้าอา เข้าแถวรออยู่ประมาณ 5 ท่าน
เราก็..ขอโทษนะคะ น้องปวดอึ ขอเข้าก่อนได้ไหมคะ
ทุกๆ ท่านก็ใจดี บอกให้เข้าก่อนได้เลย (ต้องขอขอบคุณทุกท่านด้วยค่ะ)
แต่เจ้ากรรม คนที่อยู่ในห้องน้ำก็ไม่ออกมาสักที
ลูกก็ยืนหน้าเครียดเลย คงปวดมาก T_T  เราก็บอกลูก ทนอีกนิดนะ แป๊ปนึงลูก
สักประเดี๋ยวก็มีคนออกมา เราก็รีบพาลูกเข้าห้องน้ำ ปรากฎว่าพอถอดกางเกงในออก อึมันก็ออกมาหนึ่งก้อน ติดกางเกงในแล้ว
เราก็ให้เค้านั่งอึต่อ ส่วนเราเอากระดาษทิชชู่มาดึงอึออกจาก กกน. แต่มันก็ยังเป็นคราบสีเหลืองๆ—ไม่มีอึติดอยู่แล้ว
ตั้งใจว่าจะเอาออกไปซัก....แต่ฉุกคิดได้ว่า มีคนเคยตั้งกระทู้ประมาณว่า ต่อว่าแม่ๆ ที่เอาเด็กมาฉี่หรือล้างก้นที่อ่างล้างหน้า
เราเลยคิดว่า ม้วน กกน ลูก เก็บใส่กระเป๋า แล้วเอาไปซักที่บ้านดีกว่า

ปล. เราเป็นคนหนึ่งนะ ที่ไม่เคยใช้อ่างล้างหน้าสาธารณะ ล้างก้นให้ลูกหรือเอาลูกฉี่  ตอนลูกเราเด็กๆ เราก็เข้าห้องเปลี่ยนผ้าอ้อม ใช้ผ้าเปียกเช็ดตลอด
------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่โหวตให้นะคะ (ไม่เคยคิดเลยว่ากระทู้ของตัวเองจะเป็นกระทู้แนะนำ--แอบดีใจมากๆ)

แก้ไขเมื่อ 12 มิ.ย. 55 12:35:09

แก้ไขเมื่อ 11 มิ.ย. 55 11:17:10

จากคุณ : สำลีแดดเดียว
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 55 11:15:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com