Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอรับบริจาคเสื้อผ้าที่แม่ๆชานเรือนไม่ใส่แล้วค่ะ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากสามีทำงานโรงงานคนเดียว รายได้ไม่ได้มายมากอะไร
อาศัยทำ OT ทุกวัน เราอยากช่วยสามีประหยัดน่ะค่ะ ไม่ได้ซื้อเสื้อผ้าใหม่มา2ปีกว่าๆแล้วค่ะ เลี้ยงลูกคนเดียว ไปไหนไม่มีเสื้อผ้าดีดีใส่เลยค่ะ กะเอาเงินไว้ใช้จ่ายยามจำเป็นกับของเล่นลูก แพมเพิส นม และอื่นๆ แม่ๆท่านไหนใจดี มีเสื้อผ้าที่ไม่ค่อยได้ใส่ หรือเก็บไว้ใส่ไม่ได้ เรายินดีรับค่ะ เราตัวไม่ใหญ่นะคะสูง157 หนัก43ค่ะ ถ้าเป็นกางเกงต้องไซด์เล็กๆเอวไม่ถึง30อะค่ะ
ยินดีออกค่าส่งให้นะคะ ขอบคุณแม่ๆทุกๆท่านมากๆค่ะ

ขออนุญาต ปิดกระทู้เลยนะคะ
ขอบคุณคุณแม่ๆทั้งหลายที่มีน้ำใจงามแบ่งปันเสื้อผ้าสิ่งของให้นะคะ ตอนแรกก็คิดนานเหมือนกันว่าจะตั้งกระทู้ขอรับบริจาคดีไหมเราก็ถามสามีก่อนนะค่ะว่าเขาว่าไรไหมเขาก็เต็มใจค่ะ เราสงสารสามีน่ะค่ะ ทำงานคนเดียวอยากช่วยเขาประหยัด อะไรพอช่วยเขาได้เราก็ยินดีน่ะค่ะ ซึ้งในน้ำใจและขอบคุณคุณแม่ๆ ในพันธุ์ทิพที่มีน้ำใจงามเราขอสัญญาค่ะว่าไม่มีหลอกลวง หรือ เอาไปขายอย่างแน่นอนค่ะ ขนาดขายของในเปิดท้าย เรายังไม่เคยขายเลยค่ะ ของเล่นลูกก็มีน้อยไม่ค่อยได้ซื้อให้เลยอยากประหยัดตรงนี้ไปซื้อของเล่นให้ลูกมากขึ้น น่ะค่ะ เขาเริ่มโตขึ้นทุกวัน ตอนนี้ก็ครบขวบพอดีแล้วยังต้องใช้เงินอีกมากน่ะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งกับครอบครัวชานเรือนที่อบอุ่น ช่วยเหลือกันและกันจะไม่ลืมเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 55 09:39:12

จากคุณ : อบอุ่นFamily
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 55 23:09:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com