Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++แอบมีความสุข เลยอยากแบ่งปันค่ะ++ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าไม่เคยโพสห้องนี้เลย แต่บังเอิญวันนี้มีเรื่องราวเกี่ยวกับครอบครัวเลยอยากแบ่งปันค่ะ

จขกท อายุเยอะแล้ว30กว่าแก่ๆ(ไม่ใช่สามสิบต้นๆแล้ว) เรื่องมีอยู่ว่า มีคนถามจขกท ว่า ทำไมถึงถักเปียสองข้างแล้วมาเกล้ามัดเดี่ยวตรงกลาง อยากจะเด็กเหรอ... จขกท ตอบว่า ไม่ใช่ เหตุผลที่ทำน่ะมันดราม่านะ อาจจะน้ำตาซึมได้ อยากฟังมั้ยล่ะ...

เมื่อวานค่ะ เราเกล้าผมและแสกไม่ตรง แม่เราวัยจะ70เห็นแม่เลยบอกว่า มาแม่รับไม่ได้เดี๋ยวแม่แสกผมให้นะ แม่เกล้าผมให้ เรานั่งให้แม่เกล้าผม

แม่หวีอย่างถนุถนอม กลัวลูกสาวแก่ๆคนนี้จะเจ็บ แม่บอกว่า นานแค่ไหนแล้วนะที่แม่ได้เกล้าผมให้ลูก เราคิดจริงเนอะนานมากแล้ว แม่บอกว่า ไม่รู้ว่าจะได้เกล้าเป็นครั้งสุดท้ายมั้ย เพราะแม่ก็แก่แล้ว แม่บ่นไปหวีไปพร้อมกับดูมีความสุขมากๆ เราเลยบอกว่า ต้องได้หวีบ่อยๆแน่ๆ ไว้ก่อนทำงาน หนูจะให้แม่เกล้าผมถักเปียให้ทุกวันนะ ถ้าไม่ได้สระผมตอนเช้า
แม่ยิ้ม....บอกว่า เสร็จแล้วเราก็มาหอมสักสองฟอดพร้อมกับขอบคุณค่ะ

แค่นี้แหละค่ะ คือสาเหตุที่ผู้หญิงแก่ๆคนนี้ยังคงถักเปีย มันอาจจะเป็นเหตุผลที่ฟังไม่ขึ้นแต่สำหรับเราแล้ว อืมมม มันเป็นเหตุผลที่มีค่ามากนะ ทำให้เรารู้สึกมีความสุขที่สุดนะที่ได้เห็นแม่ทำอะไรอย่างมีความสุข

จากคุณ : แพรดาว
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 55 16:43:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com