Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

....สงสัยอยากทราบ การใช้ชีวิตของซิงเกิล มัม น่ะค่ะ... ติดต่อทีมงาน

...ตั้งแต่ เข้าเล่นห้องชานเรือน เจอกระทู้ของซิงเกิล มัม เยอะเหมือนกันค่ะ  ดิฉันขอถามกันซื่อๆ เลยน่ะค่ะ ว่าคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวทั้งหลาย ใช้ชีวิตกันอย่างไรค่ะ ตั้งท้อง คลอดลูก เลี้ยงลูก ทำงาน หาเงิน

....ดิฉันรู้สึกทึ่งและประทับใจในคุณแม่หลายๆท่าน อยากให้ท่านที่มีประสบการณ์มาแชร์ความรู้สึก การใช้ชีวิต ไม่ได้อยากตอกย้ำอะไำรน่ะค่ะ คุณแม่ดิฉันก็เป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว เหมือนกัน แต่ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปเยอะมากเพื่อจะมีอะไรดีๆ หรืออุทาหรณ์สอนใจให้กับคุณแม่ท่านอื่น เพราะเราเองก็มีโอกาสที่จะเป็น คุณแม่เลี้ยงเดี่ยวได้กันทั้งนั้น

.....และเวลาที่อ่านกระทู้ของท่านอื่นที่ครอบครัวสมบูรณ์แบบ มีฐานะดี รู้สึก เสียใจมั้ยค่ะ ทำใจลำบากมั้ย มีสิ่งใดเป็นกำลังใจสำคัญให้บ้างค่ะ

......คิดว่าวิทยาทานแก่ดิฉันและท่านอื่นๆน่ะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

จากคุณ : littlelion
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 55 18:14:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com