Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปากมดลูกเปิดนี่เจ็บไหมคะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้หมอนัด 37 วีค ที่ รพ ปกติที่คลินิคค่ะ  ก็มีตรวจความเข้นข้นของเลือดเเละมีพยาบาลตรวจเชิงกราน คิดว่าตรวจโดยใช้ปากเป็ด เเต่พยาบาลใช้นิ้วล้วงเข้าไปค่ะ บอกให้หายใจลึกๆ ก็รู้สึกว่าเจ็บประมาณนึงนะคะ
พยาบาลก็บอกว่าปากมดลูกยังไม่เปิดค่ะ หลังจากนั้นไปซาวด์ หมอบอกว่าต้อง 4 เซนขึ้นไปจะเริ่มเจ็บ เเต่ถ้ามีอาการปวดท้อง น้ำเดิน มูกเลือด ก็ไป รพ ได้เลย

ไม่ทราบว่าวัดยังงัยค่ะถึงรู้ว่าเปิดกี่เซน อยากรู้ว่าเจ็บเเบบไหน เเต่หมอก็ยิ้มๆ บอกว่า ตอนคลอดเจ็บกว่านี้ค่ะ นอยด์ค่ะ เเต่ก็อยากเจอลูกเต็มทีเเล้ว อาทิตย์หน้าหาหมออีกค่ะ ช่วงเดือนสุดท้ายนี่หาหมอทุกสัปดาห์เลย เเต่ก็ทำให้รู้ว่าเรามีทางเลือกที่จะคลอดเองได้เพราะกลับหัวเเล้ว เเละเชิงกรานไม่กว้างไม่เเคบไป เเต่มันอดตื้นเต้น+กังวลไมได้จิงๆ

เวลาปากมดลูกเปิดนี่ท้องจะเเข็งด้วยหรือป่าวคะ

จากคุณ : mon kiwi
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 55 00:22:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com