Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอนเรื่องการล้างขวดนมลูกให้คุณแม่มือใหม่หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราเป็นคุณแม่มือใหม่มาก 21 วัน >< อยากสอบถามคุณแม่ๆว่าล้างขวดนมลูกกันวิธีไหนคะ

1 ใช้น้ำยาล้างขวดนมล้าง เสร็จแล้วเอาเข้าเครื่องนึ่งอบแห้งได้เลยใช่มั๊ยคะ
2 ขวดนมใหม่ ต้องเอาไปต้มก่อนนำมาใช้งานหรือเปล่าคะ
3 แล้วเวลาลูกกินนม ให้ใช้ 1 ครั้ง / 1 ขวด ครั้งต่อเปลี่ยนขวดใหม่เลยใช่มั๊ยคะ
4 ควรมีขวดนมสักกี่ขวดดีคะ (ตอนนี้เลี้ยงนมแม่ดูดสดจากเต้า แต่ถ้าครบ 1 เดือนจะให้ลองใช้ขวดด้วยค่ะ เต้าก็เอาเข้าเหมือนเดิมค่ะ)

สอนคุณแม่มือใหม่ด้วยค่ะ มีอะไตรต้องระวังเป็นพิเศษมั๊ยคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : xsizegirl
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 16:19:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com