Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามแม่ๆที่เคยคลอดที่bnh และบำรุงราษฎร์เร็วๆนี้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีท้องได้7เดือนกว่าแล้วค่ะฝากกับหมอบุญชัยที่นวบุตรค่ะ ตอนนี้ กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับ2โรงพยาบาลนี้เพราะว่าตั้งใจว่าจะคลอดที่นี่ค่ะ เคยอ่านจากระทู้เก่าๆ ก็จะพอสรุปได้คร่าวๆว่า สถานที่ที่บำรุงราษฎร์ สถานที่ดีกว่าและค่าใช้จ่ายไม่ค่อยหมกเม็ด แต่bnhก็เน้นเรื่องนมแม่สุดๆแต่ก็มีหลายคนบอกว่าเวลาจ่ายเงินมักจเค่าใช้จ่ายที่เกินกว่าpackage ค่อนข้างเยอะ ซึ่งทำให้ลังเลระหว่าง2ที่นี้ค่ะ เลยอยากจะรบกวนถามแม่ๆที่มีประสบการณ์คลอดใน2โรงพยาบาลนี้ดังนี้ค่ะ
1. ค่าใช้จ่ายคร่าวๆเท่าไหร่คะเกินแพคเกจไปเยอะไหมคะ
2. การสนับสนุนเรื่องนมแม่ของโรงพยาบาลเป็นอย่างไรคะ
3.ห้องพักและการบริการของหมอและพยาบาลเป็นอย่างไร
4. ในแพคเกจมีอะไรให้บ้างคะ เราต้องเตรียมของพวกเช่นพวกผ้ารัดหน้าท้อง หมอนให้นม เสื้อผ้าลูกผ้าห่อตัวไปด้วยไหมคะ
ถามหลายข้อเลยค่ะ ยังไงขอรบกวนแม่ๆด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Ms.pukie
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 55 10:04:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com