Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(SR) จูงลูกเที่ยว เกี่ยวก้อยสามี: ตอนหนีความวุ่นวาย สลายความเครียด ไปเบียดนานาสัตว์ที่ฟาร์มโชคชัย ^ ^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อนๆ ในห้องชานเรือนค่ะ  ^^

ปกติจะนั่งโม้แต่เรื่องลูกอยู่แต่ใน blog ตัวเองค่ะ หลังจากเอาแต่นั่งอ่านเรื่องของคนอื่น วันนี้เลยขอมาแจมมาแชร์ทริปที่เราเพิ่งพาลูกไปเที่ยวฟาร์มโชคชัยมาค่ะ
ไม่รู้บ้านอื่นเป็นเหมือนกันไหม เวลาจะชวนลูกไปเที่ยวไหน เราต้องศึกษาสถานที่และเอารูปมาให้ลูกดู ทำให้เค้าอยากไปก่อน
อาจเป็นเพราะเราเคยพาลูกไป Siam Ocean World แบบไม่ทันตั้งตัว ปรากฏว่าลูกกลัวและร้องจะกลับบ้าน
หลังจากนั้นถ้าจะไปไหน เราจะให้เค้ารู้ก่อนว่าที่ๆ จะไปเป็นยังไง เค้าอยากไปไหม กลัวไหม
เราเคยไปเที่ยวฟาร์มโชคชัยตอนยังไม่มีลูก ก็เลยมีรูปเก่าๆ เอามาเล่าให้ลูกฟังได้
ไปเที่ยวรอบนี้ประสบความสำเร็จค่ะ ลูกชอบมาก อยากไปอีก ก็เลยเป็นเหตุผลที่อยากเอาทริปฟาร์มโชคชัยมาแชร์ให้เพื่อนๆ ดูกันค่ะ

กระทู้นี้เราใส่เป็น SR เพราะมีสปอนเซอร์เตรียมที่พักงามๆ ไว้ให้ แต่เรื่องเที่ยวเรื่องกินจัดการกันเองตามอัธยาศัย
ดังนั้นการได้ไปเที่ยวฟาร์มโชคชัยเลยเป็นอานิสงค์ไป
สปอนเซอร์ที่กล่าวถึงคือ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) กับโครงการ “มหัศจรรย์วันธรรมดา”
จุดมุ่งหมายของโครงการนี้คืออยากรณรงค์ให้คนไทยเที่ยวเมืองไทยในช่วงหน้าฝน และในวันธรรมดา
ฟังครั้งแรกก็แปลกใจว่าคนไม่เที่ยวหน้าฝนกันเหรอเพราะเราเที่ยวทุกหน้าเลย 5555

เรามีลงรีวิวแบบครบถ้วนทั้งที่พัก ที่ทานอาหาร ที่เที่ยวในห้อง Blue Planet เผื่อเพื่อนๆ อยากไปชมน่ะค่ะ
เราไปพักที่ Hotel Des Artist ที่เขาใหญ่ โรงแรมสวย น่ารักมากค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E12602194/E12602194.html

แต่ในรีวิวนี้ขอลงแค่ในส่วนของ “ฟาร์มโชคชัย” น่ะค่ะ ^^
พาลูกไปเที่ยวเป็นกิจกรรมที่เหนื่อยมาก เหนื่อยกว่าสิ่งอื่นใด แต่ “รอยยิ้ม” ของลูกที่ได้เห็นมันคุ้มค่ามากๆ เนอะ ^^

จากคุณ : จ้าว..จอม
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 18:31:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com