Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามแม่ๆที่เคยคลอดที่ รพ.ปทุมเวช ตรงรังสิต หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ดิฉันท้องได้ประมาณเกือบจะ32 วีคแล้วค่ะ แต่เด็กยังไม่กลับหัวลงเลย คุณหมอเลยบอกว่า ถ้า12 ต.ค.นี้ยังไม่กลับหัวอีก เราต้องมาคุยเรื่องผ่าคลอดแล้วล่ะ  ถ้าเป็นแบบนี้ก็แสดงว่า ดิฉันต้องผ่าจริงๆเหรอคะ ซึ่งกำหนดคลอดจริงๆของดิฉันคือ3 พ.ย. แต่นี่คุณหมอจะต้องให้ตัดสินใจก่อน 3 พ.ย. หรือคะเนี่ย บอกตรงๆว่าอยากคลอดเองค่ะ เพราะอยากมีลูกสัก3คน แต่ถ้าท้องแรกผ่า ท้องสองก็ต้องผ่า แล้วท้องสาม ก็ต้องอดใช่มั้ยคะ เพราะเคยได้ยินมาว่า ถ้าแม่ๆคนไหนผ่าคลอดจะมีลูกได้แค่ 2คนเท่านั้น..

แล้วถ้าเราขอให้รอดูไปก่อนจะเป็นผลดีกับตัวเด็กมั้ยคะ คือดิฉันอยากรอให้ถึง 3 พ.ย. น่ะค่ะ อยากรู้ว่าเค้าจะกลับหัวมั้ยแล้วหลังจากนั้นถ้าเค้ายังไม่กลับหัวอีกค่อยผ่าดีมั้ยคะ แม่ๆท่านไหนที่เคยฝากท้องกับ รพ.นี้ หรือเคยคลอดที่นี่บ้าง คุณหมอเค้าบังคับมั้ยคะว่า ถ้าเด็กไม่กลับหัวภายในระยะเวลานี้ คุณจะต้องผ่าคลอดนะ ตอนนี้กังวลมากๆค่ะ ภาวนาทุกวันให้ลูกกลับหัวซะที

จากคุณ : เจ้าของหมาเลี้ยงยาก
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 55 23:28:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com