Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกตัวใหญ่ขนาดไหน ถึงจะคลอดธรรมชาติไม่ได้คะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนถามคุณแม่ๆ หน่อยนะคะ

ตอนนี้ 37w1d ค่ะ คุณหมอบอกว่า ลูกน้ำหนัก 3.5kg แล้ว เลยกังวลว่า จะคลอดเองได้ไม้ (ลูกคนโต คลอดตอน 40w5d  3.2kg ค่ะ) เราก็ตัวสูงพอสมควรค่ะ 167cm

สาเหตุที่ลูกตัวใหญ่ คิดว่า น่าจะเป็นเพราะเราต้อง bedrest มาตั้งแต่ 24w ค่ะ เพราะตอนนั้นคุณหมอเจอว่า ปากมดลูกเปิด ก็เลยทำการเย็บ แล้วเราก็ต้องนอนอยู่รพ 5 อาทิตย์ กลับบ้านมาก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรเท่าไหร่ วันๆ กินกับนอนอย่างเดียวค่ะ

ตอนนี้จะเริ่มกังวลว่า ลูกจะตัวใหญ่เกินไปจะคลอดเองไม่ได้.. ทำยังไงดี..

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : yuki-onna
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 55 13:51:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com