Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครียด + เรท กลุ้มใจครับ ถ้าผมมีเมียน้อยจะผิดไหมครับ ขอความเห็นครับ ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาต ถอดล็อคอินนะครับ

เรื่องยาวนิดนึงครับ อยากขอความเห็นคนอื่นๆครับ

เรื่องเริ่มต้นสมัยปี4 ครับ ผมเองได้พบผู้หญิงคนนึง เราเป็นคนง่ายๆ เหมือนกัน
สรุปง่ายๆ คือคนธรรมดาทั่วไป ผมหน้าตากลางๆ เรียนกลางๆ ปกติทั่วไป

ส่วนภรรยา ก็ทั่วไปครับ แต่หน้าตา ค่อนข้างดีนิดนึงครับ มากกว่ามาตรฐาน แต่ไม่ได้พิเศษอะไร
อยู่ในห้องเรียกว่าสวย แต่ก็ไม่ได้ขนาดสวยสุด หรือ ดาวห้อง ดาวคณะ

คบกันก็ปกติ แต่งงานกัน ชีวิตปกติ ทำงานทั่วไป สบายๆง่าย วางแปลนชีวิตปกติทั่วๆไป
เงินเดือนพอไหว ก้าวหน้าไปตามอายุ น่าจะผ่อนบ้าน 20ปี ผ่อนรถ 5ปี

จนหนึ่งปีผ่านไป เรามีลูกครับ ค่าใช้จ่ายมากขึ้น ผมรับกันชีวิตแบบนี้ไม่ได้เพราะรู้สึกมันธรรมดาไป
จะทำอะไรต้องเก็บ ต้องประหยัด กินข้าวนอกบ้าน 2 อาทิตย์หน เสื้อผ้าซื้อตอนลดราคา

ผมเลยตัดสินใจลาออก ทำธุรกิจส่วนตัว 1 ปีผ่านไปดีขึ้นมาก ผมเลยให้เธอลาออกจากงานมาเป็นแม่บ้านครับ
4 ปีผ่านไป เหมือนถูกหวย รายได้ดีมากๆ ก้าวหน้าจนเหลือเชื่อ
บ้านที่คิดว่าจะต้องรอ รอทำเรื่องกู รอผ่อน 20รถผ่อน 5ปี แต่ผมกลับ ผ่อนหมดโปะหมดใน 4 ปี

ครับดูเหมือนสบาย แต่สิ่งที่แลกมาระหว่า 4 ปีของผม
ทำงานวันละ 12 ชั่วโมง ต่อวัน 7 วันต่อสัปดาห์ ปีนึงหยุดไม่เกิน 5 วัน

สิ่งที่ผมทำมาตลอดคือครอบครับอันดับ 1 ไม่เคยมองใคร ไม่เตยนอกใจ
ทั้งชีวิต คือ ภรรยาและลูก ทุ่มให้ทุกอย่าง

ตื่นตี5ครึ่งทุกวันมาแต่งตัวลูก คุยกับลูกถึง 6 โมงครึ่ง นอนต่อ ตื่นอีกที 9 โมงไปร้าน
ปิดร้าน 4 ทุ่ม ถึงบ้าน 5 ทุ่ม ทำงานเช็คบัญชี สั่งของถึงเที่ยงคืนถึงนอน
วันเสาร์ อาทิตย์ ออกช้าหน่อย เล่นกับลูกครับ
วันไหนอยากกินอะไรดีๆ ก็ให้แฟนกับลูกมาหาที่ร้าน แล้วไปทานกัน

เงินทองทรัพย์สินทั้งหมด ให้เป็นชื่อภรรยาทั้งหมดครับ (เพราะไม่ได้จดทะเปียนครับ)

จากคุณ : ทำไงดีครับ
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 16:02:03 A:58.11.75.114 X: TicketID:375624

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com