Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำกล้องถ่ายรูปให้หน่อยค่ะ ว่าจะเอาไว้ถ่ายรูปลูก ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าอยากหากล้องที่เหมาะกับการไว้ถ่ายรูปลูก ตอนนี้ อายุ 5 เดือน กล้องที่มีอยู่เป็นกล้องดิจิตอลแบบทั่วๆไปของ cannon เวลาถ่ายลูกจะไม่ค่อยอยู่นิ่ง ภาพออกมาก็จะเบลอๆ ไปดูกล้องมาของซัมซุง ตัวที่เปลี่ยนแลนส์ได้ เห็นมันเขียนว่าสามารถถ่ายภาพได้ 8 ภาพ/วินาที ตัวประมาณ 2 หมื่นกว่าๆ ไม่รู้สีสวยไหม ภาพคมไหม เพราะไม่เคยใช่กล้องยี่ห้อซัมซุง อีกอย่าง แฟนอยากให้ใช้ cannon มากกว่า แต่ไม่รู้ว่าจะต้องเอาแบบไหน ไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 55 12:26:55

จากคุณ : น้องข้าวกล้องงอก
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 55 12:26:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com