Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เเฟนเรา VS ครอบครัวเรา ติดต่อทีมงาน

อยากเล่าเเละเเชร์เรื่องของผมเพื่ออยากเเชร์ความคิดเห็นกับ เพื่อน ๆ

เรื่องก็มีอยู่ว่า

ผม, ภรรยาเเละลูกสาววัยขอบเศษอาศัยอยู่ด้วยกัน โดยปกติก็มีสุขหรือความคิดเห็นไม่ตรงกันบ้างตามประสาครอบครัวทั่วไป เเต่เเฟนผมค่อนข้างเป็นคนขี้ใจน้อย (มาก ๆ) เเละโมโหร้าย อาการคือชอบคิดไปเองว่าเราไม่รักเค้าหรือลูกเเต่ก็บอกเค้าเสมอว่ารักสิ ทำไมไม่รัก ไม่รักจะอยู่หรือดูเเลกันเเบบครอบครัวเเบบนี้หรือ? ผมน่ะรักเค้าเเละลูกอยากให้ครอบครัวเราทุกคนมีความสุข เเละหากโมโหหรือทะเลาะกันมาก ๆ เค้าชอบว่าให้เจ็บ ซึ่งเรารู้สึกว่าเค้าเหยียบย่ำ พูดให้เสียใจ เหมือนเมื่ออารมณ์ดีเค้าก็ปลอบใจเราเรื่องทีต้องการกำลังใจเเต่เมื่อทะเลาะกันก็จะหยิบเรื่องนั้นโยงมาเหยียบย่ำ ดูถูกผม เมื่อตอนที่ไม่ได้ทะเลาะกันหรืออารมณ์ปกติโดยตัวเขาเองก็ยอมรับวาเค้าเป็นเเบบนั้น

เเต่เหตุการณ์ลาสุดที่เกิดขึ้นเเละทำให้ผมรู้สึกเสียใจมากคือ พ่อเเละเเม่ผมเป็นคนต่างจังหวัด หลัง ๆ นี้พ่อเเละเเม่ผมมักจะมาหาผมเพื่อมาเยี่ยมครอบครัวผมโดยเฉพาะหลานสาว ปกติมาอาศัยอยู่กับผมเป็นระยะเวลาประมาณ 1-2 อาทิตย์ โดยทุกครั้งนั้นเเฟนผมเค้าก็จะรู้สึกอึดอัดเเละคิดไปเองว่า ผมไม่รักเค้าเมื่อยามที่พ่อเเม่ผมมาพักด้วย หากถามผมเเล้ว ผมปกติ ไม่ได้รู้สึกรักเค้าน้อยลงเมื่อยามที่มีพ่อเเม่มาอยู่ด้วย เพียงเเต่มีคนที่ผมรักเเละต้องดูเเลเพิมขึ้นมาอีก ซึ่งทุกคนครั้งก็จะเกิดอารมณ์สูญญากาศจากเเฟนผมก่อนเช่น มีอาการคุยกับผมน้อยลง ในขณะที่พ่อเเม่ผมก็รู้สึกได้เช่นกันเหมือนเเฟนผมไม่อยากให้ใครมาอยู่ที่บ้านนาน ๆ ล่าสุดได้คุยกันเเบบเปิดอก เเละมีการพูดว่าไม่อยากให้เเฟนผมเค้าคิดมาก ไม่ได้ไม่รักเพราะเป็นเเค่ลูกสะใภ้ เเละมีบางช่วงเเฟนผมก็ปะทะคารมกับเเม่ผม ยกย้อนไปมาเหมือนประหนึ่งไม่ได้นับว่า ใครเป็นใคร หรือ อายุเท่าไหร่? เเถมไม่ชอบวิธีที่พ่อเเม่ผมเลี้ยงลูกของเรา ซึ่งมันก็คล้าย ๆ กับที่พ่อเเม่ผมเลี้ยงผมว่า โดยไปที่ว่าเด็กคนนี้ใช่ลูกหรือหลานหรือเปล่า? เพราะเค้าอยากให้เลี้ยงวิธีทีเค้าเเละที่บ้านเเฟนเลี้ยง

จากคุณ : deebubble
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 55 01:33:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com