Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

=========== สอบถามความเห็นหน่อยค่ะ ถ้าต้องจากลูกไปหลายวัน =========== ติดต่อทีมงาน

ไป (13 คน)
  ไม่ไป (9 คน)

59.09%
  ไป (13 คน)
 40.91%
  ไม่ไป (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 22 คน

เหมือนว่าจะเคยถามไปทีแล้ว  ตอนซ่าหริ่ม ขวบกว่าๆ

ว่าถ้าต้องจากลูกไปต่างประเทศสัก 10 วัน จะไปดีมั๊ย?

รู้ว่าต้องตัดสินใจเอง  แต่ก็อยากฟังความเห็นแม่ๆอีกที

เพราะตอนนี้มันวนกลับมาอีกแล้วค่ะ  วันนี้เค้าเรียกไปคุย

ว่าจะให้ไปดูงานที่ต่างประเทศและเที่ยวไปด้วยประมาณ 10 วัน ช่วงต้นกุมภาปีหน้า

เค้ามีไปทุกปีที่ให้ management team ผลัดกันไป

แต่ตอนนี้มี 2 ห่วงแล้ว  ทั้งซ่าหริ่ม 3 ขวบกว่าและสาคูก็จะประมาณขวบ 2 เดือน

ตอนนี้สาคูยังกินนมแม่ก่อนนอนทุกคืนเลยค่ะ  ถ้าไป 10 วันสงสัยว่าคงจะได้อดนมไปเลย

ที่บ้านก็เคยมีคุยกันว่าจะไปดีมั๊ย? ปีก่อนพ่อซ่าหริ่มถามว่า 10 วันเชียวหรือ

แต่ปีนี้พ่อซ่าหริ่มก็ว่าไปเลย ดูไหว  ประสบการณ์ชีวิต ให้ไปเองคงไม่ได้ไปแน่

แล้วก็มีคนช่วยดูเยอะแล้วตอนนี้  เพราะย้ายมาอยู่บ้านใหม่ รวมกันหลายคน

แต่ใจแม่ซิที่ไม่พร้อมเลย  ที่จะไม่เห็นหน้าลูกแค่ 1 วันก็แย่แล้ว

รู้ว่ามีแม่ๆที่ไม่ได้อยู่กับลูก อีกมากมาย แค่นี้จิ๊บๆ แต่เรามันอยู่ด้วยกันทุกวันแล้ว

มีคำตอบในใจแล้วล่ะ แต่ขอฟังความเห็นหน่อยค่ะ   พรุ่งนี้เค้าขอคำตอบ

ขอบคุณทุกคห.ค่ะ

แก้ไขเพิ่มค่ะ
เคยเลื่อนไป 1 ครั้งเมื่อตอนซ่าหริ่ม 1 ขวบกว่าๆค่ะ
ถ้าเลื่อนอีกทีคงไม่ให้ไปแล้วค่ะ  

19/10/12 9.10 น.
เมื่อคืนไปคุยกับที่บ้านมาแล้วค่ะ
ทุกคนสรุปให้ไปค่ะ  บอกว่าไม่ต้องห่วง
ถ้าคิดถึงก็skypeคุยกันให้เห็นหน้า
หรือเอาสมาร์โฟนใครสักคนไป ให้ลูกได้ยินเสียงบ้างค่ะ
ปกติที่เค้าไปกัน เจ้านายก็skypeกลับมาทุกวันค่ะ

เมื่อเช้าผู้จัดการออฟฟิศมาถามแล้วก็ตอบไปแล้วค่ะ
ว่าไปค่ะ
จริงๆมันไปช่วงต้นกุมภาปีหน้า แต่เค้าจะเตรียมโน่นนี่นั่นค่ะ
เจ้านายเราเป็นพวกเตรียมพร้อม จองไว้ล่วงหน้าตลอด
เค้าเลยบอกว่า รับปากแล้วไม่ให้เปลี่ยนใจแล้วนะ
ยังมีเวลาเตรียมใจอีก 2- 3 เดือนค่ะ

เรื่องถ้าไม่ไปครั้งนี้  หัวหน้าเราก็บอกว่าอาจจะไม่ได้ไปแล้วหรือก็เลื่อนไปเรื่อยๆก่อน
เพราะก็จะมีน้องคนอื่นๆไปบ้างค่ะ  ตามตำแหน่งและอายุงาน

แก้ไขเมื่อ 19 ต.ค. 55 09:12:30

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 55 16:46:21

จากคุณ : แม่ยายซ่าหริ่ม
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 16:07:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com