Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

------- ขอร้องเถอะค่ะ อย่าล้างก้นลูกในอ่างล้างมือเลยนะคะ -------- ติดต่อทีมงาน

ตามหัวเรื่องเลยค่ะ

วันนี้เราไปห้างมา พาลูกชายเข้าห้องน้ำ (ลูกชาย 4 ขวบ) ขณะกำลังเดินเข้าก็ต้องสะดุดกับภาพ คุณแม่คนสวยกำลังล้างอึน้องผู้หญิง อายุประมาณขวบกว่า - 2ขวบ บนอ่างล้างหน้า

คือไงหล่ะ เราก็มีลูก 2 คนนะ คนโต4ขวบ คนเล็ก 2ขวบกว่า ไปห้างก็บ่อยลูกเราก็เคยอึ แต่เราไม่เคยล้างก้นลูกบนอ่างล้างหน้าเลย เรากลับไปจัดการในรถ หรือถ้ามีห้องเปลี่ยนผ้าอ้อมเราก็เข้า แต่ถ้าไม่มีในกรณีลูกอึเหลวไม่เป็นก้อนเราก็จะขอแม่บ้านเข้าห้องน้ำสำหรับคนพิการเพราะห้องมันจะกว้างขวางเป็นส่วนตัว สามารถถอดเช็ดในสะดวกกว่า

เราเป็นแม่คนนะ ขนาดเรามีลูกมาก่อนเรามองแล้วมองอีกเลย อีกอย่างเราสงสารพนักงานทำความสะอาดด้วย การที่คุณมีลูกเล็กมันไม่ใช่ข้ออ้างที่จะทำอะไรแบบนี้ได้นะเราว่า จริงอยู่ลูกเรา อึลูกเราเราก็มองว่าไม่เห็นเป็นไรเลย แต่ลูกเราไม่ใช่ลูกเค้านะคะ จะให้คนอื่นเค้าเอ็นดูเค้าเห็นใจเข้าใจมันก็คงจะไม่ใช่ทุกคนที่คิดแบบนั้น

ลูกชายเราพอเข้าห้องน้ำเสร็จ (เราสอนลูกให้ยกฝารองนั่งทุกครั้งที่ฉี่นะคะ) ออกมาจะล้างมือลูกเรากระซิบบอกว่า "ไม่ล้างอ่างนั้นนะแม่ มีน้องมาล้างอึ ขี้เดียด (รังเกียจ - เราคนอิสานค่ะ) - -"

ใจเขาใจเรานะคะ เราแนะนำถ้าไม่มีห้องเปลี่ยนเพิสให้ใช้ห้องน้ำคนพิการไปเลยค่ะ กว้างขวาง เป็นสัดส่วนดี

ปล.ห้างที่เราไปก็มีห้องเปลี่ยนเพิสกับห้องให้นมด้วยนะคะ แต่คุณแม่คนสวยคนนั้นอาจจะไม่รู้ แต่ห้องน้ำสำหรับคนพิการอยู่ข้างๆห้องน้ำที่เราเข้า

จากคุณ : Teddyblue_k
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 20:36:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com