Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกในครรภ์ดิ้นเยอะ มีความเสี่ยงเป็นดาวน์. จริงหรือไม่ครับ{แตกประเด็นจาก N12864212} ติดต่อทีมงาน

พอดีไปอ่านเจอจากกระทู้นั้นมาครับ เลยสงสัยว่า ลูกในท้องดิ้นเยอะ มีโอกาสเป็นดาวน์ซินโดรมจริงหรือไม่ครับ
เพราะตอนนี้ 21w ดิ้นบ่อยเหมือนกันครับ และ u/s ตอน 19w ก็ไม่ยอมอยู่เฉยๆเลยครับ

เพิ่มเติม คุณแม่อายุ 28 เคยเจาะเลือดตรวจดาวน์ ได้ 1:2,900 ครับ
เพิ่มเติม2 และหมอก็ตรวจมวลกระดูกของเด็กอะไรนี่แหละครับ อ่านลายมือหมอไม่ค่อยออก หมอบอกก็ลืมไปแล้ว ได้ 1:25,000 ครับ

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 55 22:13:27

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 55 22:10:35

จากคุณ : BSnoc
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 55 20:15:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com