Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

1.3ขวบ ยังดูดเต้าอยู่นิดหน่อย ถามเรื่องยาคุมจ้ะ ติดต่อทีมงาน

ลูกชาย1.3ขวบ ยังดูดเต้าแม่อยู่แต่จะได้ดูดแค่ก่อนนอนกับช่วงมื้อดึกที่เค้าตื่นขึ้นมา ซึ่งน้ำนมเราก็มีบ้างแต่ก็น้อยมากแล้วหละค่ะ
  ตั้งแต่คลอดก็พึ่งพาถุงยางมาตลอด ตั้งใจว่ารอเลิกให้นมลูกก่อนค่อยกินยาคุม แต่สถานการณ์ตอนนี้ ดูแล้วคงจะอีกนานนนน กว่าจะยอมเลิกเต้าแม่
   ถ้ากินยาคุมตอนนี้จะมีผลต่อลูกน้อยไม๊คะ รู้แต่เรื่องน้ำนมจะลด เรื่องอื่นหาข้อมูลไม่ได้เลยค่ะ (ยาคุมทั่วไปนะคะ ไม่ใช่แบบฮอร์โมนเดี่ยว)
    อีกคำถามนึง.....มีใครเป็นเหมือนจขกท.มั่งไหมคะ ให้นมลูกแล้วสิวขึ้นเยอะมากๆๆๆเลยอะ เราเริ่มมีสิวตั้งแต่ตอนท้อง และตอนนี้ก็ยังมีผุดมาใหม่เรื่อยๆ ทั้งที่ก่อนท้องไม่เคยเป็นเยอะอย่างนี้ ....กลุ้มใจนะ หน้านี่เยินสุดๆ  แต่ก็ทนเพื่อลูกน้อย่

จากคุณ : Salmon&Tiger
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 55 23:05:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com