Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาหาร+ของใช้เจ้าตัวเล็กยามเดินทางไปต่างประเทศ?? ติดต่อทีมงาน

ธันวาคมนี้ มีทริปที่ต้องพาเจ้าตัวเล็กวัย 11 เดือนกว่า (อายุ ณ วันเดินทางคะ) ไปต่างประเทศ 2 ทริปคะ ไปฮ่องกงกับอเมริกา

ตอนนี้ลูกชายทานข้าวสองมื้อคะ เราทำเอง มีทำน้ำสต๊อกซึ่งลูกชายชอบมากไว้ โดยเค้าจะต้องทานทุกมื้อและก็เนื้อปลา ตับ หมู กุ้ง ผักสดบดทุกชนิดสลับกันไป เคยฝึกให้ลองทานอาหารเสริมขวดปรากฎว่าอ๊อกคะ ลองเปลี่ยนหลายยี่ห้อแล้วคะ เป็นเหมือนกันหมด เรากะจะเอาหม้อไฟฟ้าใบน้อยไป เป็นหม้อของคุณยายที่ใช้เวลาเดินทางไปต่างประเทศไว้ทำอาหารง่ายๆทาน แต่เราคงทำแบบจริงจังไม่ได้เพราะพักในโรงแรมคะ อยากสอบถามแม่ๆทุกท่านคะว่า...

1.คนอร์ ที่เขียนว่าไม่ใส่ผงชูรสเราสามารถให้ลูกชายวัย 11 เดือนกว่าทานได้ไหมคะ ลูกชอบน้ำซุปกระดูกหมูมาก จะแบกน้ำสต๊อกไปคงจะลำบากแย่ >.<

2. อาหารบดเราควรจะไปหาที่นู้น หรือว่ายังไงดีคะ เรามีเครื่องบดมือคะ แต่ถ้าต้มในโรงแรมคงจะเหม็นน่าดู

3. ฮ่องกง กะ อเมริกา แม่ๆรบกวนยกตัวอย่างเมนูให้หน่อยได้ไหมคะที่เราจะสามารถซื้อให้ลูกชายทานได้

4. เวลาชงนมเราสามารถใช้น้ำขวดหรือน้ำแร่ให้ลูกทานได้ไหมคะ ปกติเราชงนมด้วยน้ำต้มสุกที่เย็นแล้ว นมก็ละลายดีคะ แต่ไปนู้นไม่มีหม้อต้มน้ำขนาดใหญ่คงลำบาก

5. นอกเรื่องของกินคะ แพมเพริสนี่สามารถไปหาซื้อที่นู้น(ฮ่องกง + อเมริกา) ได้ไหมคะ ลูกชายใช้ mamy poko size M คะ ไปทริปหนึ่งสิบกว่าวัน แบกไปคงกินที่ในกระเป๋าเดินทางน่าดู

6. เราจะทำประกันเดินทางให้ลูกชายไปด้วย ไปถามที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ไม่แน่ใจว่าของบริษัทอะไร ลืมคะ เค้ารับเด็กอายุต่ำกว่า 1 ปีด้วย แม่ๆ มีของบริษัทไหนแนะนำไหมคะ

7. สุดท้าย มีคำแนะนำหรืออะไรที่จำเป็นในการเดินทางของเจ้าตัวเล็ก รบกวนแม่ๆทุกคนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณทุกๆคนล่วงหน้าคะ

จากคุณ : basspum
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 55 09:29:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com