Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!! มีลูก มีหลานอย่าส่งเข้าเรียนโรงเรียนนี้ !!! ติดต่อทีมงาน

ผมชื่อศักดิ์ชัย อุบลครับ ผมไม่มีไอดีของพันทิป ลูกผม เรียนอยู่ที่โรงเรียนอนุบาลเสริม.. (ย่านท่าพระ) ชั้นอนุบาล 1 ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อเทอมที่แล้ว ลูกผมโดนเพื่อนเอาลูกกระสุนปืนพลาสติก ยัดใส่ในรูจมูก ซึ่งก็ได้ไปหาหมอตามเรื่องตามราว

แต่ในวันนี้ ผมไปจ่ายค่าเทอมให้ลูก และได้พูดว่า ฝากดูแลเด็กหน่อย อย่าให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก เจ้าของโรงเรียน กับพูดมาว่า ดูไม่ได้หรอก ครู 1 คนต่อเด็ก 28 คน ไม่ใช่ดูตัวต่อตัวนะ ไม่งั้นก็ย้ายไปเรียนที่อื่น อ้าว!! (พูดแบบ ปัดความรับผิดชอบ ไม่สนใจ ไม่ใส่ใจ) ก็เราไว้ใจคุณ ส่งลูกมาเรียนที่นี่ แต่ทำไมพูดสุนัขๆแบบนี้ล่ะ อย่างน้อยๆคุณก็ไม่ควรพูดแบบนี้

แล้วมาพูดต่ออีกว่าคุณควรจะสอนเด็กว่า ถ้ามีใครมาทำแบบนี้ ให้ปกป้องตัวเอง โดยอะไรก็แล้วแต่ คุณครับ เด็กอนุบาล 1 นะครับ

หลังจากนั้นผม ก็ได้พาลูกออกมา แล้วไปสมัครเรียนที่อื่นแทนครับ

จากคุณ : Par
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 55 20:01:46 A:125.25.103.4 X: TicketID:380518

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com