Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***เด็ก 8 ขวบเลียนแบบรายการโทรทัศน์ผูกคอตายอาการสาหัส ติดต่อทีมงาน

ขออีกกะทู้นะคะ พอดีว่าตั้งกะทู้นั้น(ไร้สาระเมื่อตอนเช้ามืด)
พอมาตอนสายๆจึงเห็นข่าวนี้

**เด็ก 8 ขวบเลียนแบบรายการโทรทัศน์ผูกคอตายอาการสาหัส**

เรากับสามีเมื่อเช้านั่งดูข่าวนี้
แล้วบ่นพ่อแม่ของเด็กที่
ปล่อยให้ลูกอายุแค่นั้น นั่งดูหนัง ดูละครดึกๆ

เราเคยผ่านการเลี้ยงดูลูกมานะ (ไม่ใช่วิจารณ์เค้าเฉยๆ)

ลูกวัยขนาดนี้  ลูกไม่ควรนอนดึก
ถึงเวลาเราต้องพาลูกเข้านอนเลย
เราเองสมัยนั้น หนังละครนี่ไม่ได้ดูเลยนะ ต้องพาลูกเข้านอน
ทำตั้งแต่ลูกเริ่มเข้าเรียนอนุบาล จนติดเป็นนิสัย
ถ้าอยากดูจริงต้องรอลูกๆหลับก่อนแล้วเราจึงตื่นมาดู

(แต่ส่วนใหญ่แม่มันหลับก่อนลูกทุกที)

ขนาด วีดีโอตลกคณะเชิญๆทั้งหลาย(สมัยนั้นเป็นวีดีโอ)เรายังไม่ให้ลูกดูเลยค่ะ
เพราะมีแต่คำพูดหยาบคาย

ลูกๆเราจะได้ดูทีวีแบบอิสระนี่ ตอนเค้า จบประถมเริ่มเข้าสู่วัยมัธยมกันแล้ว

ตามความเห็นเรานะ
ผปค ควรเลือกรายการให้ลูกดูค่ะ

ผปค ท่านอื่นว่าไงคะ ...

จากคุณ : 18 นะไม่ใช่อายุแต่เป็นมงกุฏ
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 09:18:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com