Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คลอดแล้วค่ะ เอารูปมาให้ชมกัน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะคุณแม่คุณพ่อและครอบครัวชานเรือนทุกท่าน สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วN12841361 แจนได้มาขอกำลังใจในการผ่าตัดคลอดวันที่ 29 ต.ค.หมอให้งดน้ำและอาหารตั้งแต่เที่ยงคืน และบอกว่าให้ไป รพ.ตอน10.00น.ได้ ถ้ามีเวลาจะผ่าให้11.00น.ตามคำขอ ถ้าไม่มีเวลาคงได้ช่วงบ่าย  แต่แจนรอแอตมิต 10.00น.ไม่ไหวเลยไปก่อน8.00น. หิวมากตาลายเลย แฟนเลยไปส่งไว้เพราะว่าตัวเองเป็น จนท.รพ.ด้วยเขาเลยไม่ห่วง แจนนอนให้น้ำเกลือไป และแล้ว11.00น. รถเปลมารับ. ตายล่ะหว่าญาติก็ไม่มี แต่ใจคิดว่าไม่เป็นไรเราคน รพ.อยู่แล้ว  สู้โว้ย ! ใจหนึ่งก็คิดว่าถ้าฉันเกิดเป็นไรไปไม่ได้ร่ำลาใครเลยนะเนี่ย 5555 พอเข้าห้องผ่าตัดเท่านั้นล่ะ ไม่มีเวลาคิดอย่างอื่นเลย และก็หลับไป ตื่นมาอีกทีได้ยินแต่พยาบาลว่าอย่าดิ้นค่ะ กำลังถอดท่อหายใจออกทรมานมากๆ ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีค่ะ คำถามแรกลูกแจนเป็นไงบ้างคะ คำตอบคือเขาสมบูรณ์และแข็งแรงดี แจนปลอดภัยดีทั้งแม่และลูกสาว แจนคลอดเวลา 11.39 น. เพศหญิง น.น. 3000กรัมเป๊ะมาก คุณแม่และคุณป๋าตั้งชื่อให้ น้องเชียร์ ค่ะ. ช่วง2วันแรกปวดแผลมากๆ คืนที่3 ค่อยยังชั่วก็เลยขอหมอกลับบ้านค่ะ  วันนี้เลยเอารูปลูกสาวตัวน้อยๆมาให้ดูกันค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 55 15:29:50

จากคุณ : janpicha
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 55 14:52:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com