Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ทราบว่าผิดห้องรึเปล่า ขอถามเรื่องประกันสุขภาพให้พ่อกับแม่ที่สูงอายุหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีประกันสุขภาพไหนที่จ่ายค่ารักษาพยาบาลให้คนอายุเกิน 60 มั๊ยคะ แล้วเงื่อนไขพอจะทราบมั๊ยคะ คือคุณพ่อเราอายุ 69 แล้ว แม่ก็จะ 60 อีกไม่กี่เดือนนี่แล้ว ไม่มีโรคประจำตัว นอกจากความดันสูง(แต่ทานยาควบคุมอยู่ตลอด) อยากทำประกันสุขภาพให้อุ่นใจไว้ แต่เราอยู่ ตปท ไม่มีข้อมูลเลย ฝากพ่อกับแม่ลองหาดูแล้วมาบอกเรา เราจะสมัครให้จ่ายให้แต่ท่านก็ไม่ไปถามรายละเอียดให้ซักที

จริงๆเรามีประกันสุขภาพของที่ทำงานที่นี่ให้พ่อกับแม่ด้วย แต่ไม่การันตีว่าจะได้กี่เปอร์เซนต์ เพราะขึ้นอยู่กับการพิจารณาของผู้รับผิดชอบด้านสวัสดิการ เนื่องจากไม่เคยมีกรณีพนักงานคนอื่นใช้ประกันสุขภาพกับพ่อแม่ที่อยู่ต่างประเทศ นอกซะจากจะพาพ่อแม่มาอยู่ที่นี่ หาหมอที่นี่ก็จะได้สิทธิ์เท่าเรา แต่ท่านก็ไม่อยากทิ้งเมืองไทยมา

ขอความกรุณาผู้ที่พอจะแนะนำประกันสุขภาพดีๆให้ผู้สูงอายุให้เราหน่อยได้มั๊ยคะ เบี้ยประกันจะมากหน่อยก็ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : enjoymiracle
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 55 11:24:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com