Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถเข็นเด็ก , คาร์ซี ที่เหมาะสำหรับเด็กแรกเกิด ? ติดต่อทีมงาน

สอบถามประสบการณ์จากแม่ๆห้องชานเรือนค่ะ  ตอนนี้ท้อง  อายุครรภ์  ประมาณ  30 สัปดาห์แล้วค่ะ  ใกล้ครบกำหนดคลอดแล้ว      ตอนท้องช่วงแรก เห่อมากไปซื้อชุดคลุมท้องสำหรับทำงานมามากมาย สุดท้ายไม่ได้ใช้เพราะมีปัญหาปากมดลูกเปิด มีภาวะแท้งคุกคาม     ต้องนอนโรงพยาบาลเกือบเดือน  หมอให้หยุดงานจนกว่าจะคลอด  ให้พักอยู่เฉยๆ  สามีเลยกลัวไม่อยากให้ซื้อของเตรียมไว้  กลัวเป็นลางค่ะ  
    ตอนนี้เลยรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับข้าวของที่จะซื้อให้ลูก เอาไว้ใกล้ครบกำหนดคลอด สามีจะเป็นคนไปซื้อเองค่ะ  เพราะเราเดินทางไปไหนมาไหนไม่ได้  เดินมากๆไม่ได้จะเจ็บหน่วงท้องตลอด  
    เกริ่นซะนาน  ....  เข้าเรื่องเลยนะค่ะ  อยากให้ช่วยแนะนำรถเข็นเด็กและคาร์ซี  ที่เหมาะสำหรับเด็กทารกตั้งแต่แรกเกิด  ที่อาจต้องเดินทางบ่อยๆ  อยากได้อุปกรณ์ที่มีน้ำหนักเบา  ขนย้ายขึ้นรถสะดวก  ราคาเบาๆตามได้ด้วยยิ่งดีค่ะ  เคยซื้อของแพงๆมาที่คิดว่าดีแต่คุณภาพไม่ดีเท่าราคาเลยค่ะ  ขอถามจากประสบการณ์ตรงของคนที่เคยใช้งานมาแล้วดีกว่าค่ะ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าที่เข้ามาแนะนำนะค่ะ

จากคุณ : กุญแจใจที่หายไป
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 09:52:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com