Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราหัวโบราณเกินไปมั๊ยคะ ติดต่อทีมงาน

คือเรามีน้องชายอยู่คนค่ะ น้องชายอายุไม่น้อยแล้วค่ะ 30 กว่า คงจะแต่งงานในอีกไม่นาน
น้องชายประหยัดมากกว่า ตอนนี้เพิ่งจะซื้อบ้าน และแม่เพิ่งจะออกรถให้ใหม่ค่ะ แม่จ่ายหมด
ก่อนหน้าน้องชายมีแฟนอยู่คนหนึ่ง คบกันมานานหลายปีค่ะ ที่บ้านไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
เพราะว่าบ้านฝ่ายหญิงฐานะไม่ดี และการงานไม่ดีค่ะ แต่ไม่มีใครแสดงออกนะคะ
แม่ก็สนับสนุนให้แต่งงาน เพราะเห็นว่าน้องอายุสมควรแล้ว
แฟนคนนี้สมมติชื่อน้องสี่นะคะ ทุกเสาร์อาทิตย์ น้องสี่ต้องมานอนที่บ้านน้องชายค่ะ
และจัดแจงการแต่งบ้านซื้อข้าวของทุกอย่าง สี่จะเป็นคนบงการน้องชาย
แต่ไม่ทราบด้วยเหตุใดนะคะ โฟว์อยู่ดี ๆ ก็เลิกน้องชายไป และมีแฟนใหม่ ก่อนที่จะเลิกก็หลอกเอาเงินไปเกือบแสนค่ะ
คือในสายตาเรา เราไม่ค่อยเข้าใจค่ะ ว่าทำใมน้องเค้าต้องมานอนบ้านน้องชายทุกอาทิตย์ โดยที่ผู้ใหญ่รู้เห็น
เราว่ามันไม่เหมาะไม่ควรเท่าไหร่ค่ะ แล้วเรื่องบ้านก็เจ้ากี้เจ้าการ เรามองว่ามันดูไม่สำรวมอาจเป็นเพราะคิดว่ายังไงก็จะแต่งงานกัน
ตอนนี้น้องชายมีแฟนคนใหม่ น้องยังอายุค่อนข้างน้อยค่ะ เพิ่งเรียนจบมาได้ สาม สี่ ปี
น้องคนนี้หน้าตาดี ทำงานดี และดูเรียบร้อย ที่บ้านชอบกันมากค่ะ
น้องเพิ่งคบน้องคนใหม่ได้แค่ ปีเดียวค่ะ
น้องก็มีไปเที่ยวต่างจังหวัดกับน้องชายค่ะ แล้วก็เอารูปมาลง
ส่วนตัวเราว่าบางทีมันเหมือนการประกาศว่า ชั้นไปเที่ยวและนอนด้วยกันมาแล้วน่ะนะ
แล้วพอดีเราเห็นน้องไปคุยกับเพื่อน ๆ น้อง เช่น เดี๋ยวออกรถใหม่แล้วจะไปหา
คือเรารู้แน่ ๆ ค่ะ ว่าคนที่ออกรถคือน้องชาย แฟนน้องไม่ได้ซื้อรถใหม่แน่ ๆ
นี่ชั้นว่าจะแต่งบ้านใหม่ เดี๋ยวจะได้พาเพื่อน ๆ มาเที่ยว บ้านก็เป็นบ้านน้องชาย
เราสงสัยว่า เดี๋ยวนี้เป็นแฟนกัน เราถือว่าข้าวของ ๆ แฟน เป็นของของเราด้วยเหรอคะ
ส่วนตัวเราค่อนข้างหัวโบราณน่ะค่ะ ถ้าเป็นแฟน เราถือว่ายังไม่ได้แต่ง เราก็ไม่เคยไปพูดว่านี่เป็นของเรา
ขนาดตอนนี้เราแต่งงานแล้ว เรายังเรียกรถแฟนว่ารถแฟนตลอดเลยค่ะ

จากคุณ : พี่สาว
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 10:42:22 A:78.109.11.4 X: TicketID:346532

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com