Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปิดเทอมใหม่งานกองเท่าภูเขามีวิธีเรียนอย่างไรไม่ให้เกรดของเด็กออทิสติกแบบผมเกรดตกครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมไปดูเกรดมา อยากจะบอกว่าเป็นอะไรที่เศร้ามากเลยละ เพราะวันนี้เกรดออก5ตัว แต่ละตัวทำผมแทบน้ำตาร่วง เกรดเฉลี่ยสะสมก็ตกเอา ตกเอา แต่ไม่เป็นไรเทอมนี้เอาใหม่(อีกแล้ว) มันน่าจะดีขึ้นนะครับ มาถึงเทอมนี้ ทีแรกผมก็คิดว่ามันมีวิชาง่ายๆ อยู่เยอะเลย น่าจะได้เกรดสูงๆกับเค้าบ้าง แต่ดูเหมือนว่าสิ่งที่ผมคาดไว้ มันจะยากซะแล้ว วิชาแรกผ่านไป ครูบอกว่า งานจะให้ทุกคาบและจะเยอะ วิชาที่2 ครูก็พูดแบบนี้ วิชาที่ 3 ครูก็พูดแบบนี้ และผมจะทำอย่างไรดีเนี่ย กลุ้มใจจัง และยังไม่จบแค่นั้น ยังมีสอนพิเศษที่ติวเตอร์เสาร์-อาทิตย์อีกและพี่ที่ติวเตอร์เห็นว่าผมสอนดีป้อนงานเพิ่มอีก ผมไม่รู้ควรจะดีใจหรือเสียใจดีนะ

สรุปคือ ผมไม่มีเวลาว่างเลยแม้แต่วันเดียว จันทร์-ศุกร์ก็ไปเรียนมหาลัย เสาร์-อาทิตย์ก็ไปสอนพิเศษ ไหนจะต้องทำงานที่ครูสั่งอีก ซึ่งงานที่ให้ไม่ใช่จะง่ายๆเลย ทั้งสร้างสื่อการเรียนรู้(ทำเกือบทุกคาบโดยเฉพาะผมคนเดียว ต้องสร้างสื่อการเรียนรู้ของเด็กพิเศษ) หาข้อมูลหลักสูตร สร้างสื่อทางคอมอีก และอีกหลายงานที่จะมาเป็นพายุเลย และยังมีงานสอนพิเศษอีก ที่ต้องทำชีทให้เด็กเรียนเกือบทุกครั้ง งานนี้ขนาดเพื่อนๆที่ปกติยังเหนื่อยกันเลย และผมละ จะไม่เหนื่อยเป็น10เท่าของพวกเค้าเลยหรือ ทั้งต้องรวมสมาธิเพื่อทำงาน หลุดนิดเดียวก็ไม่ได้ อย่างเช่นเห็นเพื่อนคุยกัน สมาธิผมเสียไปคุยกับเค้าแล้ว ทำงานเขียนช้าเพราะกล้ามเนื้อมัดเล็กผมไม่แข็งแรง เขียนหนังสือต่อเนื่องนานเกิน2นาทีไม่ได้ ปวดมือ ไหนสื่อการเรียนอีก แบ่งเวลาไม่ถูกเลย ไม่รู้จะทำอะไรดีก่อน(ปกติก็แบ่งเวลาไม่เป็นอยู่แล้ว อยากทำอะไรก็ทำ)

ขอร้องละ ช่วยคิดหน่อยว่าจะจัดการกับการเรียนและงานสอนพิเศษของผมอย่างไรดี ดูถ้าว่าถ้าบริหารเวลาไม่ดี มีหวังไม่รอดแน่

จากคุณ : น้องเชาว์
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 19:54:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com