Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

##แชร์เมนูสิ้นคิดสำหรับลูกน้อย ง่ายๆ แต่มีประโยชน์และเต็มไปด้วยความรักค่ะ## ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะคุณพ่อ คุณแม่ชาวชานเรือน วันนี้มาขอแชร์เมนูสิ้นคิดสำหรับเจ้าตัวเล็กค่ะ เมนูนี้คุณพ่อคุณแม่หลายๆ คนอาจจะเคยทำแล้ว หรือทำอยู่แล้วบ่อยๆ นะคะ ใช่ค่ะ ไข่เจียว สำหรับเด็กเล็กที่มีฟันแล้วสามารถเคี้ยวอาหารได้แล้ว เราทำให้เจ้าตัวเล็กของเราตั้งแต่ตอน 10 เดือนค่ะ ตอนนี้ขวบกว่าแล้ว

สำหรับคุณแม่มือสมัครเล่นอย่างเรา ครั้นจะทำไข่เจียวธรรมดาๆ ก็กระไรอยู่นะคะ เวลาทำให้ลูกกินก็จะคิดว่ามีแต่ไข่กับข้าว แล้วผักล่ะ ลูกจะได้สารอาหารครบมั้ย ตามประสาคุณแม่คิดเยอะ อย่ากระนั้นเลย หาผักมาใส่ในไข่เจียวให้ลูกกินดีกว่า

จากคุณ : the3rdSis
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 16:23:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com